• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

วางเครื่อง 2 jzgte ออโต้ ฝั่งเทอร์โบ ติดหม้อลมเบรค ชั้นครึ่งแก้ไขยังไงดีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pojard
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pojard

Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากทราบว่า เพื่อนๆ พี่ๆ ที่วางเครื่องตัวนี้แก้ไขกันยังไงครับ ขอบคุณครับ
หรือ ว่าต้องกลับไปใส่ หม้อลมเดิมๆๆๆๆๆ ชั้นเดียวแทนครับ:coolly-0043:

ติดหรอ ปรกติไม่ติดนะ แต่ที่จะติดก็เป็นตัว m/t จะติดปั้มคลัชท์

ลองดูครับว่าหม้อลมเป็นของเดิมเซฟชั้นครึง หรือว่าเป็นของนิสสันรุ่นอื่น

ลองหาที่มันใกล้เคียงแล้วให้มันลูกเล็กลงกว่าเดิม ก็ได้ครับ

ลองหาปั๊มชั้นครึ่งที่มันตัวเล็กหน่อยมาใส่........ผมก้อติดเหมือนกันแต่เปลี่ยนมาเป็นตัวเล็ก(ของนิสสัน)ตอนนี้สบายละ:coolly-0003::coolly-0003:

อยากทราบว่า เพื่อนๆ พี่ๆ ที่วางเครื่องตัวนี้แก้ไขกันยังไงครับ ขอบคุณครับ
หรือ ว่าต้องกลับไปใส่ หม้อลมเดิมๆๆๆๆๆ ชั้นเดียวแทนครับ:coolly-0043:
ถ้าชุดเบรคเป็น sky แล้วเอาหม้อลมเบรคของ 12v หรือ b14 มาใส่ก็ได้ครับออกแรงกดมากขึ้นนิดแต่ service ง่ายดีครับ:coolly-0033:

ติดครับ
เจียร์โข่งเทอร์โบนิด ทุบหม้อลมหน่อยครับ
ตอนนี้เป็นเกียร์ธรรมดาแล้ว เดินท่อเทอร์โบใหม่เลยครับ

ของผมก็ติดเหมือนกันเลยเปลี่ยนเป็นโบเดี่ยวแล้วคับ

สไลด์ไปใกล้ๆซุ้มโช้คอัพเลยครับ ทำให้แข็งแรงเท่าเดิมได้ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม