• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

***ขอความเห็นเรื่องซันรูฟ+แก้ปัญหาหน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311108
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311108

หวัดดี
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
13 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมเปลี่ยนหลังคาได้ของ R33 มาทำสีเรียบร้อย.........แต่
ปัญหาคือกระจกกับหลังคามันไม่ตรงกัน....ตรงขอบกระจกด้านซ้าย+ขวามันต่ำกว่าหลังคา..พี่ๆๆแก้ไขกันยังงัยคับ:coolly-0041::coolly-0041:

ไฟล์แนบ

27.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 61
    16.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 62
แก้ไขล่าสุด:

วู้ว...พี่ออย อยู่ไหน คร๊าบบบบบบ

แก้ไขล่าสุด:
คงต้องเป็นตอนประกอบหลังคาเข้าไปครับ ต้องตั้งระดับระนาบของรางใหม่ครับ

ผมเปลี่ยนหลังคาได้ของ R33 มาทำสีเรียบร้อย.........แต่
ปัญหาคือกระจกกับหลังคามันไม่ตรงกัน....ตรงขอบกระจกด้านซ้าย+ขวามันต่ำกว่าหลังคา..พี่ๆๆแก้ไขกันยังงัยคับ:coolly-0041::coolly-0041:

ลองถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยได้มั๊ยอะค่ะ

พอดีใส่r33 อยู่เหมือนกัน เผื่อเอาไปดูของตัวเองบ้าง

แบบนี้ถือว่าปกติรึป่าวหว่า:coolly-0033:

** อ้าว..เป็นไรล่ะ..เห็นซุ่มทำตั้งนาน..ถ่ายรูปมาโชว์บ้างดิ..ทุกอย่างแก้ไขได้..ของผมยังให้ร้านทำสี..ลอกสี..แล้วพ่นสีให้ใหม่ทั้งคันเลย..เนื่องจากงานไม่เรียบร้อย..ให้ร้านสีทำให้ใหม่เลย..

รับซาบคับ.............มีแต่คนใจดี:coolly-0033::coolly-0033:(ว่าจะไปให้อู่สีแก้ให้อยู่....แต่กลัวนาน)

พอกระจกได้ระนาบกับหลังคา
ให้ลองสไลด์กระจกเข้าไต้หลังคา
แล้วดูว่าติดๆขัดๆไหม
ถ้าติดให้อู่สีแก้เลย จะได้ทำทีเดียวครับ

อาจจะเป็นแค่ต้องตั้งแผ่นชิมรองเข้าไปใหม่อ่ะครับ

อาจจะเป็นแค่ต้องตั้งแผ่นชิมรองเข้าไปใหม่อ่ะครับ
ขอบคุณคับ........เห็นช่างว่าต้องรองอะไรสักอย่างที่ใต้กระจก(ม่ายรู้ถูกที่เป่า)..
.
.
.
ปล..........อันที่พี่บอกมานอยู่ตรงไหนอะ:coolly-0033::coolly-0033:

รถผมก็เป็นเหมือนกันน่ะครับพี่ออย
ตอนนี้รองจนน็อตจะไม่พอแล้วอ่ะครับ
ผมต้องแก้ยังไงต่อดีครับพี่ แนะนำหน่อย...?

เป็นเหมือนกันเลย ขนาดตรงรุ่นนะเนี่ย อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม