• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

** ไฟเบรคไม่ติด เกียร์เข้าปกติไม่ได้

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ HAYABUSA
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

HAYABUSA

Member
Register
เข้าร่วม
27 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
** ไฟเบรคหลังไม่ติด เปลี่ยนหลอดใหม่แล้ว เช็คที่ฟิวส์แล้วไม่ขาด เป็นไปได้มั๊ย ไอ้ตัวสวิทย์ที่มันแตะกับขาเบรคใต้แกนพวงมาลัยมันเสีย...ถ้าเสียหาซื้อของอะไรใส่ได้บ้าง..มันเคยมีอาการพอแตะเบรคแล้วไฟแดงขึ้นโชว์ที่หน้าปัดตรงรูปไฟ ขึ้นโชว์แบบติดๆ ดับๆ..พอมีปัญหาเรื่องไฟเบรคมันเลยทำให้ตอนนี้เวลาเข้าเกียร์ต้องปลดล๊อคคันเกียร์เอา..เกียร์Auto ครับ.

ไฟติดๆดับ เช็คน้ำมันเบรกครับ น้อยหรือเปล่า

ต้องกดชิบล๊อค ไฟเบรกไม่ติด สวิทตรงแป้นเบรกอะครับ ไม่ก็เช็คฟิวคัรบ

-ขั้วเเบตเเน่นหรือป่าว ครับ ลองตรวจสอบดูก่อน ครับ
เคยติดๆ ดับ เหมือน กัน ครับ ตอนเเรกคิดว่า ฟิวส์ เเต่ ดูไปดูมา ไม่ใช่ ครับ เป็นที่ขั้วเเบต

-

เป็นไปได้ครับว่าสวิตช์เสีย เลยทำให้ไม่มีไฟจ่ายไปที่โซลินอยด์ Shift Lock เวลาเหยียบเบรค และไฟเบรคไม่ติด ทดลองเอาสายไฟตรงสวิตช์ต่อตรงดูครับ ว่าหายหรือเปล่า

** ขอบคุณทุกท่านครับ..ถ้าสวิตช์ตรงแป้นเบรคเสีย..เราซื้อของอะไรเปลี่ยนก็ได้หรือเปล่าครับ..ตามร้านอะไหล่ทั่วไปน่ะครับ..

ต้องถอดไปเทียบครับ ของรุ่นนิสสัน หลายๆรุ่นก้อเหมือนกันครับ

**ขอบคุณคร๊าบ....

อีกจุด.ลองดูที่กล่องคุมไฟท้ายมันจะอยู่ในฝาโปงหลังอ่ะคับ

** เจอแล้วครับ..สวิชว์ใต้พวงมาลัย..ตรงแป้นเบรคไม่ค่อยดีจริงๆ ลองถอดออกมา..แล้วเสียบใหม่ใช่ได้..แต่มันคงไม่ค่อยดีแล้ว เพราะพอเหยียบเบรคไฟแดงยังโชว์อยู่..ต้องไปหาซื้อเปลี่ยนใหม่..ขอบคุณทุกท่านครับ

** เจอแล้วครับ..สวิชว์ใต้พวงมาลัย..ตรงแป้นเบรคไม่ค่อยดีจริงๆ ลองถอดออกมา..แล้วเสียบใหม่ใช่ได้..แต่มันคงไม่ค่อยดีแล้ว เพราะพอเหยียบเบรคไฟแดงยังโชว์อยู่..ต้องไปหาซื้อเปลี่ยนใหม่..ขอบคุณทุกท่านครับ

ไฟแดงยังโชว์น่าจะขั้วหลอดหลวมหรือสกปรก ก็ลองรื้อมาขัดดู

หรือตะกั่วที่ขั้วหลอดมันสึกจนแหว่งไป ถอดออกมาบัดกรีพอกตะกั่วใหม่ ถ้าไม่เป็นจริงๆหรือหาใครทำให้ไม่ได้ ก็เปลี่ยนหลอดใหม่

แต่ถ้ายังไม่หายก็เป็นที่กล่องคุมไฟท้ายครับ

ทุกอย่างแก้ไขได้ครับ

** น่าจะเป็นที่ขั้วหลอดครับ..ตะกั่วไม่ค่อยมีแล้ว..เดี๋ยวผมลองไปซื้อหลอดใหม่ดู แต่ตรงขั้วหลอดมีขี้เกลือเยอาะเหมือนกัน..ขอบคุณครับ

ซื้อหลอดขนาดกำลังวัตต์ให้ถูกต้องด้วย คือ 21/5W ถ้าวัตต์ไม่ถูกกินกระแสผิดไปจากเดิม ไฟก็เตือนครับ

** ขับมาตั้งนาน..เพิ่งรู้ว่าหลอดไฟท้ายต้องมึกำลังวัตต์ให้ตรงด้วย..งั้นซิ..รถผมเวลาเบรคไฟสว่างไม่เท่ากัน..ดึครับได้ความรู้มากขึ้น..ขอบคุณคร๊าบ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม