• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ไขข้อข้องใจหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ NiponS
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

NiponS

Register
เข้าร่วม
7 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เรื่องเกียร์ของเครื่อง1J bo เกียร์ Auto มันมีปุ่มอะไรไม่รู้อีก 2ปุ่ม มันเขียนว่า MAN กับ PWR อยากรู้ว่ามันมีไว้ทำอะไร ผมเดาว่าไอ้ MAN มันน่าจะเป็นManual และ PWR คือ Power แต่มีไว้เพื่ออะไรก็ไม่รู้ กดแล้วไม่เห็นมันจะเกิดอะไรเลย...

โพสบอร์ดนี้จะมีคนมาตอบให้มั๊ยเนี่ย

รบกวนผู้ดูแลย้ายไปบอร์ดเทคนิคหน่อยครับ

เรียบร้อยแล้วนะค๊ะ รอผู้รู้มาไขข้อข้องใจแล้วกันนะค๊ะ

เรื่องเกียร์ของเครื่อง1J bo เกียร์ Auto มันมีปุ่มอะไรไม่รู้อีก 2ปุ่ม มันเขียนว่า MAN กับ PWR อยากรู้ว่ามันมีไว้ทำอะไร ผมเดาว่าไอ้ MAN มันน่าจะเป็นManual และ PWR คือ Power แต่มีไว้เพื่ออะไรก็ไม่รู้ กดแล้วไม่เห็นมันจะเกิดอะไรเลย...

-ปุ่ม Pwr ถ้าต้องการเล่นโหมดนี้
เกียรจะเปลี่ยนที่รอบสูงขึ้นหรือลากรอบได้มากขึ้น

-ปุ่ม Man ก็คือ แมนนวล ระบบเกียรจะเปลี่ยนตามปกติ ไม่ลากรอบ ก็เหมือนกับการขับขี่ปกติครับเกียร์เปลี่ยนปกติ

ลองสลับสับเปลี่ยนใช้ดูครับจะแตกต่างกันครับ ลองดูครับ

***ควรทดสอบในที่ถนนที่โล่งๆน่ะครับ เพื่อความปลอดภัย ครับ**

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม