• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนสอบถาม "เจาะจาน"

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311081
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311081

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
22 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
พี่ๆท่านใดพอจะทราบราคากลางเรื่องการเจาะจานบ้างครับ
แล้วพอจะมีร้านแถวรังสิตแนะนำร้านไหนดีครับ ขอบคุณครับ

ort มะก่อนรับทำนะคับ เดี๋ยวนี้ไม่ทราบว่ายังรับอยู่มั๊ย แต่ไกลจากรังสิตพอสมควร

ก่อนอื่นขอทำความเข้าใจก่อน คำว่า เจาะจาน ในที่นี้หมายถึงอะไร
- เจาะ Hup กลาง เป็น 4 รู หรือ 5 รู แล้วแต่เพื่อใส่กับดุมที่มีอยู่ หรือ
- เจาะจานเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการเบรค เช่นจานของ R32GTR
ขอความชัดเจนก่อน

ขอโทษครับให้ข้อมูลไม่ครบ เจาะแบบ GTR แบบในรูปเลยครับ

ไฟล์แนบ

20.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 74
ถ้าเจาะจานแบบในรูป
ไม่อยากแนะนำสักเท่าไหร่เลยคับ ความแข็งแรงของจานมันจะลดลงนะคับ
เห็นหลายๆคน ไปทำมาไม่ดีจานร้าว จานแตก

เก็บเงินไว้ซื้อจานที่มาจากโรงงานดีกว่าคับ
เสียเงินทีเดียว ใช้ได้ยาว ปลอดภัยด้วยคับ

ขอโทษครับให้ข้อมูลไม่ครบ เจาะแบบ GTR แบบในรูปเลยครับ

ไม่อยากแนะนำสักเท่าไหร่เลยคับ ความแข็งแรงของจานมันจะลดลงนะคับ
เห็นหลายๆคน ไปทำมาไม่ดีจานร้าว จานแตก

เก็บเงินไว้ซื้อจานที่มาจากโรงงานดีกว่าคับ
เสียเงินทีเดียว ใช้ได้ยาว ปลอดภัยด้วยคับ

นี่แหล่ะคือคำตอบที่พี่จะตอบด้วย ตามที่น้องอาร์มว่ามาเลยครับ ไม่ควร จานร้าวมาเยอะแล้ว แต่ถ้าจะ "เซาะร่อง" แบบนี้พอไหวครับ..

ตามที่พี่อาร์มกล่าวไว้เลยครับ

ขนาดจาน 32GTR ที่เจาะมาจากโรงงานแท้ๆ ใช้งานแบบหนักๆยังมีร้าวเลยครับ

ขอบคุณครับพี่ๆทุกท่าน ที่ให้ความรู้เพิ่มเติม
แล้วถ้าเซาะร่องอย่างที่ป๋าลองว่าจะอยู่ที่ประมาณคู่เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับพี่ๆทุกท่าน ที่ให้ความรู้เพิ่มเติม
แล้วถ้าเซาะร่องอย่างที่ป๋าลองว่าจะอยู่ที่ประมาณคู่เท่าไหร่ครับ

หาข้อมูล ความรู้เกี่ยวกับจานเบรคมาให้เพิ่มเติมครับ.........

http://www.jobpub.com/articles/showarticle.asp?id=1696

ไฟล์แนบ

52 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 50
แก้ไขล่าสุด:
ผม ส่งพี่อู๊ด เจาะ ครับ 55555

คิดแล้วเสื่อมมาก...
ใส่จานเจาะskyแท้ๆ ที่ตัวเองซื้อเอาไว้เอง
เจือกลืม ว่าซื้อของsky
เอาไปให้ช่างใส่
แล้วดันไปถามเค้าว่าไปเจาะจานเบรคร้านไหนเนียน สวยมาก :coolly-0011::coolly-0011:

กรูล่ะกลุ้มเลย.......

เคยเอาของจานเบรคของเพื่อนไปเจาะ ราคาไม่แพง เจาะจานเบรคใบละ 300 บาท ครับ ลองโทรไปคุยดูครับ :coolly-0039:
http://rcw.ms/forums/showthread.php?t=628921
[TBODY] [TD vAlign=top noWrap] [/TD] [/TBODY]

ก่อนอื่นขอทำความเข้าใจก่อน คำว่า เจาะจาน ในที่นี้หมายถึงอะไร
- เจาะ Hup กลาง เป็น 4 รู หรือ 5 รู แล้วแต่เพื่อใส่กับดุมที่มีอยู่ หรือ
- เจาะจานเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการเบรค เช่นจานของ R32GTR
ขอความชัดเจนก่อน
ถาม นิดนึงครับ ถ้า ตอนนี้ไม่มีแม็ก 5 รู แล้ว อยากใส่ เบรค 32GTR ไปเจาะ จานเป็น5 รู
แล้วจะมีผลดีผลเสีย อะไรบ้างครับ
แล้วอนาคต จะเอามาใส่กับแม็ก 6 รู คือ มันยังwork อยู่มั้ยครับ
:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

ถาม นิดนึงครับ ถ้า ตอนนี้ไม่มีแม็ก 5 รู แล้ว อยากใส่ เบรค 32GTR ไปเจาะ จานเป็น5 รู
แล้วจะมีผลดีผลเสีย อะไรบ้างครับ
แล้วอนาคต จะเอามาใส่กับแม็ก 6 รู คือ มันยังwork อยู่มั้ยครับ
:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

อ่านแล้ว งง ๆ ...

ถ้าตามที่ผมเข้าใจนะ ...

รถดุมเดิม 4 รู ล้อแมก 4 รู แต่อยากใส่จาน Skyline ใช่ไหม ...

ถ้าใช่ เอาจานไปเจาะเป็น 4 รู ได้ ... สบายมาก

เพราะผมก็เจาะจานเป็น 4 รู อยู่ ...

แต่ถ้า 6 รุ อันนี้ไม่รู้แฮะ ...

หาข้อมูล ความรู้เกี่ยวกับจานเบรคมาให้เพิ่มเติมครับ.........

http://www.jobpub.com/articles/showarticle.asp?id=1696
ขอเสริมสักนิดครับ จากการเจาะไปใ้ห้ก็หลายชุดก็ยังไม่เจอร้าวน่ะครับ สาืเหตุที่ร้าวมันเกิดจากการเจียจานเบรคแล้วไม่ลีมเมอร์ขอบรู ทำให้จุดที่ร้อนที่สุดจะอยู่ที่ขอบรู:coolly-0003:

อ่านแล้ว งง ๆ ...

ถ้าตามที่ผมเข้าใจนะ ...

รถดุมเดิม 4 รู ล้อแมก 4 รู แต่อยากใส่จาน Skyline ใช่ไหม ...

ถ้าใช่ เอาจานไปเจาะเป็น 4 รู ได้ ... สบายมาก

เพราะผมก็เจาะจานเป็น 4 รู อยู่ ...

แต่ถ้า 6 รุ อันนี้ไม่รู้แฮะ ...

ตามนั้นครับ จะเจาะกี่รูก็ตามอัธยาศัยครับ ถ้าจานมันยังมีพื้นที่ให้เจาะโดยที่รูมันไม่ไปทับเหลื่อมกัน ก็เจาะได้ครับ

ขอเสริมสักนิดครับ จากการเจาะไปใ้ห้ก็หลายชุดก็ยังไม่เจอร้าวน่ะครับ สาืเหตุที่ร้าวมันเกิดจากการเจียจานเบรคแล้วไม่ลีมเมอร์ขอบรู ทำให้จุดที่ร้อนที่สุดจะอยู่ที่ขอบรู:coolly-0003:

หัวเราะก่อน..555 ถูกพาดผลักเลยมาชี้แจงซะก่อน..

ตามนั้นครับ จะเจาะกี่รูก็ตามอัธยาศัยครับ ถ้าจานมันยังมีพื้นที่ให้เจาะโดยที่รูมันไม่ไปทับเหลื่อมกัน ก็เจาะได้ครับ

หัวเราะก่อน..555 ถูกพาดผลักเลยมาชี้แจงซะก่อน..
555 รู ครับ พิมพ์ ผิด
ขอบคุณมากๆครับ คริคริ
:coolly-0023::coolly-0023:

เอาไงดีครับสรุปว่า เจาะแตกหรือไม่แตกครับ แล้วราคาทั้ง4อัน
ประมาณเท่าไหร่ครับ :coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม