ขอทราบการเช็คระบบไฟฟ้าในรถ12vออโต้

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31629
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31629

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
20 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องเดิมๆคับ อาการของมัน
1 เวลาดับเครื่องต้องดับเครื่องที่ตำแหน่ง2พอเครื่องดับแล้วจึงค่อยเลื่อนไปที่ P จากนั้นติดเครื่องใหม่ ไฟpower จึงกระพริบปกติพร้อมใช้งาน แต่ก็ไม่ทุกครั้ง หากไฟไม่ติดต้องทิ้งไว้ประมาณห้าถึงสินาทีถึงจะปกติ หากติดเครื่องโดยไฟpower ไม่ติดจะตัองออกตัวเกียร์3
2 เมื่อเช้าฝนตกเปิดที่ปัดน้ำฝน ประกดว่า พอติดเครื่องใหม่ที่ปัดน้ำฝนทำงาน โดยไม่ได้เปิดสวิทที่ปัดเลย
งงกับอาการแบบนี้ ไม่รู้ว่าจะเช็คตรงไหน
รบกวนท่านผู้รู้ด้วยคับ

ไม่มีไครตอบเลยน้ากานต์แวะมาอัพให้ครับ

อาการประหลาดงี้ ต้องรอ อาจารย์ 038 มาตอบครับ

ใครเหรอคับ038มันยังไม่ดีขึ้นเลย

ผมได้รับข้อความของคุณแล้วนะครับแล้วครับ ไงโทรคุยดีกว่าครับ ผมพิมพ์ไม่เก่งง่ะครับ ถ้าอาการเหมือนกันจะได้บอกถูกครับ 086 -5768335 น้องครับ:smile:

พี่กานต์ ผมว่ารถพี่น่ะ ผีเข้าชัวร์ อิอิ:biggrin: :biggrin:
แนะนำให้เอารถไปวัดครับ รดน้ำมนต์ซักหน่อยน่าจะดีขึ้น:biggrin:

ผมได้รับข้อความของคุณแล้วนะครับแล้วครับ ไงโทรคุยดีกว่าครับ ผมพิมพ์ไม่เก่งง่ะครับ ถ้าอาการเหมือนกันจะได้บอกถูกครับ 086 -5768335 น้องครับ:smile:
ฮืม...โทรไปก็ไม่รับงอนและ:sure:

เปลี่ยนกล่องเกียร์ใหม่หายแล้วคับผม

เปลี่ยนกล่องเกียร์ใหม่หายแล้วคับผม

อันนี้ คือแก้อาการข้อที่ 1 ใช่ป่าว ครับ แล้ว ขอ้ 2 มันเกี่ยวเนื่องกัน หรือเปล่า งง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม