ขอความช่วยเหลือด้วยครับ เรื่องสัญญาณไฟ Od

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ kjadpai99
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

kjadpai99

Register
เข้าร่วม
10 ก.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีไปติดสัญญาณกันขโมยมา ไม่รู้ช่างทำท่าไหน ไฟOD มันกระพริบที่หน้าปัดตลอดเลย จะเป็นที่ระบบไฟของรถรึปล่าวครับ เพราะเห็นช่างรื้อสายไฟมาเยอะเหมือนกัน จะแก้ยังไงดีเนี่ย กลับไปถามร้านเดิมที่ติดสัญญาณกันขโมยให้เขาก็ไม่รู้ เรื่อง เกียร์ OD ของเซฟ ถ้าไม่ได้เป็นที่ระบบไฟนจะเป็นที่ส่วนอื่นได้รึปล่าว ครับ ตอนนี้กินไม่ได้นอนไม่หลับเลยอะ รักเซฟยิ่งกว่าลูกอะ รบกวนทุกท่านด้วยนะครับ :cry:

แฮะๆอันนี้คงต้องพึ่งช่างnissanแล้วหล่ะครับ เกี่ยวกะระบบไฟแน่ๆ(มั๊ง)

เครื่อง อะไรอะครับ

เครื่อง 1j ไม่โบครับ ตอนนี้นอนไม่หลับเลย กลัวมันจะพาลเอาเกียร์พังไปด้วยอะครับ

เครื่อง 1j ไม่โบครับ ตอนนี้นอนไม่หลับเลย กลัวมันจะพาลเอาเกียร์พังไปด้วยอะครับ

ลองกลับไปให้ช่างที่ทำกันขโมยมันแก้ก่อนได้ป่าว เพราะว่าเค้าทำมาไม่ดี

ส่วนมากมันจะทำที่สายกุญแจไม่น่าจะมาถึงเกียร์แต่ตรงด้านขวาที่เค้าทำมันมีกล่องเกียร์ด้วย

แล้วมันจะยังไงดีหละ ลองไปหาช่างกันขโมยก่อนครับ :cry:

ลองปรึกษาพี่สมพรแระกัน
0831795334

เจไม่โบ ต่อไมล์มาป่าวงับ ถ้าไม่ต่อ ไมล์ เข้ากล่อง ขึ้นแน่นอน แต่ถ้ากด โอเวอร์ไดรท์ มันก็จะติด
ปรกติ ใช่ริป่าวครับ ของผมก็กระพริบอยู่ กระพริบมา จะสามปีและ ผมก็ปล่อยมันไว้งั้นอะ

เจไม่โบ ต่อไมล์มาป่าวงับ ถ้าไม่ต่อ ไมล์ เข้ากล่อง ขึ้นแน่นอน แต่ถ้ากด โอเวอร์ไดรท์ มันก็จะติด
ปรกติ ใช่ริป่าวครับ ของผมก็กระพริบอยู่ กระพริบมา จะสามปีและ ผมก็ปล่อยมันไว้งั้นอะ
อ่าใช่ครับ เวลากดปิดOD ไฟก็ขึ้นปกติ วันนี้เอาไปถามร้านเช็คระบบไฟ เขาว่ามันเป็นไฟกระพริบเตือน โค้ดเกียร์ออโต้ ของเครื่องJ เวลามีปัญหา เขาว่าเปนที่โซลินอยด์ตัวที่3อะครับ ไม่รู้ซ่อมแล้วจะดีรึปล่าวรึจะโดนร้านหลอกฟันก็ไม่รู้ :cold:

ถ้าไม่ได้ต่อสปีด มันจะกระพริบแบบนี้แหละ

ผมคาดว่า ช่างคงไปยุ่งกับระบบ รถขยับแล้ว ลอคเอง อะไรประมาณนี้

ถ้าคิดว่าเกียร์พัง นี่คือโค๊ชเกียร์ ของเครื่องเจ

ลืมถามไป vvti หรือป่าวเอ่ย vvti จะใช้อีกแบบ

ไฟล์แนบ

49.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 170
เห็นช่างบอกมันขึ้นเตือน โค้ด 42 กับ64 อะครับ แต่ลองเช็คดูระบบแล้ว รถวิ่งครบทุกเกียร์ครับ ยังงี้คงไม่ต้องไปซ่อมแล้วใช่มั้ยครับ แต่มันรำคาญไฟกระพริบนี่จริงๆ แหะๆ ออลืมไปเครื่องผมไม่ใช่เครื่องvvtiครับ (ขอบคุณมากนะครับสำหรับโค้ด มีประโยชน์มากๆ)

เห็นช่างบอกมันขึ้นเตือน โค้ด 42 กับ64 อะครับ แต่ลองเช็คดูระบบแล้ว รถวิ่งครบทุกเกียร์ครับ ยังงี้คงไม่ต้องไปซ่อมแล้วใช่มั้ยครับ แต่มันรำคาญไฟกระพริบนี่จริงๆ แหะๆ ออลืมไปเครื่องผมไม่ใช่เครื่องvvtiครับ (ขอบคุณมากนะครับสำหรับโค้ด มีประโยชน์มากๆ)

ไมล์ขึ้นป่าวครับ

ไมล์ขึ้นปกติครับ แต่พอเช็คละเอียดเข้าจริงๆ อาการหนักกว่าที่คิด เบื้องต้น ช่างแจ้งว่าน้ำเข้ากล่องecuครับ วงจรช้อท หลายจุด (หนักกว่าที่คิดเยอะเลยแฮะ) ต้องลองซ่อมกล่องดู ถ้าซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยนทั้งกล่องเลย บานหนักเลยทีนี้ แล้วต้องไปหาอุดรูแถวๆซุ้มล้อหน้าซ้ายอีกอะครับ ใครวางj แล้วมีปัญหาน้ำรั่วเข้าแบบผมมั่งรึปล่าวครับ ช่างเขาบอกเจออาการแบบนี้หลายรายในเซฟิโร่วางj อะครับ ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ

ของผมน้ำไม่เข้าแหะ ไม่รู้ช่างไฟ ร้อยสายมายังไง เหมือนกัน

ไปเจอมาจากเวปบ้านใกล้เรือนเคียง มีคนเป็นเหมือนกันเยอะจริงๆด้วยแฮะ เลยขออนุญาติเอามาลงเตือนเพื่อนๆเซฟกันนะครับ https://www.cefiroclub.com/main/forum/index.php?topic=1133.0 ของผมซ่อมเรียบร้อยละครับจบไปที่2000บาท ค่าต่อสายspeed กับค่าซ่อมกล่อง ECU ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากนะครับ บอร์ดนี้อบอุ่นจริงๆ (ไม่รู้เอาลิ้งค์จากเวบอื่นมาแปะจะผิดกฏหรือปล่าว ไม่อยากให้ชาวเซฟต้องไปจอดอู่เหมือนผมอะครับ)

(ไม่รู้เอาลิ้งค์จากเวบอื่นมาแปะจะผิดกฏหรือปล่าว ไม่อยากให้ชาวเซฟต้องไปจอดอู่เหมือนผมอะครับ)
ไม่เป็นไร ไม่ต้องซีเรียส
เว็บเพื่อนบ้านกันคั๊บ

ไมล์ขึ้นปกติครับ แต่พอเช็คละเอียดเข้าจริงๆ อาการหนักกว่าที่คิด เบื้องต้น ช่างแจ้งว่าน้ำเข้ากล่องecuครับ วงจรช้อท หลายจุด (หนักกว่าที่คิดเยอะเลยแฮะ) ต้องลองซ่อมกล่องดู ถ้าซ่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยนทั้งกล่องเลย บานหนักเลยทีนี้ แล้วต้องไปหาอุดรูแถวๆซุ้มล้อหน้าซ้ายอีกอะครับ ใครวางj แล้วมีปัญหาน้ำรั่วเข้าแบบผมมั่งรึปล่าวครับ ช่างเขาบอกเจออาการแบบนี้หลายรายในเซฟิโร่วางj อะครับ ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ

ของผมก็เข้าครับ แต่แก้จนหายแล้ว รถผมไม่มีบังโคลน เลยจัดทำเองด้วยการ
เอาซิลิโคลน(อีกแล้ว) อัดรูร้อยสายไฟ ข้างล่าง ข้างบน อัดซะจนแบบว่า มึงไม่ต้องรื้อ
เลย อัดท่วมๆเลย ตอนนี้ ไม่มีเข้าซัดหยด :biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม