• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

วิธีซักพรม 5 ชิ้น

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือเมื่อวานว่างช่วงบ่ายๆเลยคิดได้
พรมที่ใช้อยู่ โดนช่างที่อู่เหยียบซะเละ
คิดไว้ก่อนเลย คราบน้ำมันไม่น่าจะออกหมด
เอาละลงมือ ถอดออกมาจากรถ
ยกพรมขึ้นหาไม้มาเคาะด้านหลังพรมเบาๆเพื่อให้เศษฝุ่นหินเล็กๆออก
เอาวางลงฉีดน้ำใส่ให้เปียกเอาน้ำผสม ผงซักฟอก ตีเป็นฟองเทราด
แล้วก็ลงมือแปรงๆๆ แปรงที่ใช้ควรหาแบบขนแปรงนิ่มนะครับ
เล่นซะเหนื่อย ทำซ้ำสัก 2-3 รอบ เพื่อให้คราบน้ำมันออกเยอะที่สุด
จากนั้นก็หากะละมังใบใหญ่กว่าพรมมาใส่น้ำสะอาด
เอาพรมลงไปแช่ขยับพรมในน้ำสะอาดเบาๆทำซ้ำ 2-3 รอบ เพื่อขจัดฟองผงซักฟอก
จากน้ำเอาน้ำใส่กะละมังใหม่ ใส่น้ำยาปรับผ้านุ่มเพื่อความนุ่มเท้า555
เขย่าพรมเบาๆแช่ไว้สัก1-2 นาที เอาขึ้นจากน้ำ วางไว้ในตระกร้าก่อน
ช๊อตเด็ดนี่แหละ
จะทำให้มันแห้งได้ยังไงในเมื่อมองฟ้าบะเจ้าฝนจะตกแดดไม่มี
เหลือเวลาก่อนมืด ชั่วโมงกว่าๆว่าแล้วก็
เดินไปที่ตู้ซักผ้า(LG) 555 คิออและ
เปิดตู้ซัก เลือกโหมดปั่นหมาดเวลาที่โชว์บนเครื่อง 14 นาที
จากนั้นก็เอาพรมมาใส่โดยหันด้านขนเข้าหาตู้ซัก
โดยผมเรียงแบบรถไต่ถังให้มันอยู่รอบๆตู้
จากนั้นก็ปิดฝาตู้ เริ่มทำงาน อะไปหาเครื่องดื่มเย็นๆดื่มรอ
14นาทีผ่านไปอ่ะ เสร็จและเปิดตู้ เอาพรมออก โอว้ไม่มันเกือบแห้งเลยสุโค่ย
ก็เอามันออกมาหาที่วางโล่งๆอากาษถ่ายเทได้สะดวก
ทิ้งไว้ประมาณชั่วโมงมาดู อืมแห้งใส่รถได้และ
เป็นอันเสร็จ 555
ก็เลยมาบอกกล่าวกันครับ

ปั่นอ่ะปั่นได้ แต่กัวยางด้านหลังแม่งแตกอ่ะดิ๊

ไม่มีรูปปลากรอบหรอคับ ขอบคุณสำหรับไอเดียดีๆ

แต่วิธีน่าใช้ได้เฉพาะเครื่องซักผ้าแบบฝาบนนะครับ ถ้าใช้แบบฝาหน้า น่าจะบรรลัยแน่นอน

ปล.แต่สงสัยอยู่อย่างนึง วางเครื่องแล้วทำไมพรมมันถึงเลอะน้ำมันหว่า

ของผมซักพรมเสร็จ ตากไว้บนโต๊ะหินเลย แต่แม่หวังดีมาวางตรงราวตากผ้าแทน

ยางด้านหลังพรมแตกเลย

คือเมื่อวานว่างช่วงบ่ายๆเลยคิดได้
พรมที่ใช้อยู่ โดนช่างที่อู่เหยียบซะเละ
คิดไว้ก่อนเลย คราบน้ำมันไม่น่าจะออกหมด
เอาละลงมือ ถอดออกมาจากรถ
ยกพรมขึ้นหาไม้มาเคาะด้านหลังพรมเบาๆเพื่อให้เศษฝุ่นหินเล็กๆออก
เอาวางลงฉีดน้ำใส่ให้เปียกเอาน้ำผสม ผงซักฟอก ตีเป็นฟองเทราด
แล้วก็ลงมือแปรงๆๆ แปรงที่ใช้ควรหาแบบขนแปรงนิ่มนะครับ
เล่นซะเหนื่อย ทำซ้ำสัก 2-3 รอบ เพื่อให้คราบน้ำมันออกเยอะที่สุด
จากนั้นก็หากะละมังใบใหญ่กว่าพรมมาใส่น้ำสะอาด
เอาพรมลงไปแช่ขยับพรมในน้ำสะอาดเบาๆทำซ้ำ 2-3 รอบ เพื่อขจัดฟองผงซักฟอก
จากน้ำเอาน้ำใส่กะละมังใหม่ ใส่น้ำยาปรับผ้านุ่มเพื่อความนุ่มเท้า555
เขย่าพรมเบาๆแช่ไว้สัก1-2 นาที เอาขึ้นจากน้ำ วางไว้ในตระกร้าก่อน
ช๊อตเด็ดนี่แหละ
จะทำให้มันแห้งได้ยังไงในเมื่อมองฟ้าบะเจ้าฝนจะตกแดดไม่มี
เหลือเวลาก่อนมืด ชั่วโมงกว่าๆว่าแล้วก็
เดินไปที่ตู้ซักผ้า(LG) 555 คิออและ
เปิดตู้ซัก เลือกโหมดปั่นหมาดเวลาที่โชว์บนเครื่อง 14 นาที
จากนั้นก็เอาพรมมาใส่โดยหันด้านขนเข้าหาตู้ซัก
โดยผมเรียงแบบรถไต่ถังให้มันอยู่รอบๆตู้
จากนั้นก็ปิดฝาตู้ เริ่มทำงาน อะไปหาเครื่องดื่มเย็นๆดื่มรอ
14นาทีผ่านไปอ่ะ เสร็จและเปิดตู้ เอาพรมออก โอว้ไม่มันเกือบแห้งเลยสุโค่ย
ก็เอามันออกมาหาที่วางโล่งๆอากาษถ่ายเทได้สะดวก
ทิ้งไว้ประมาณชั่วโมงมาดู อืมแห้งใส่รถได้และ
เป็นอันเสร็จ 555
ก็เลยมาบอกกล่าวกันครับ
เขร้...ใบเท่าไหนว่ะเนี้ย...

แก้ไขล่าสุด:
ตอบพี่ออย
อ่ะไม่รู้จิ ไม่ได้คิดถึงอ่ะ
แต่ผมใช้โหมดปั่นหมาดนะมันก็แค่เหวี่ยงหมุนนิ
ยางมันก็ไม่แตกนะ เวลาใส่ก็ม้วนใหญ่ๆหน่อยลงเสร็จก็คลี่มันออกซะ จบ

ตอบพี่เล็ก
ก็อู่มันเลอะเทอะไงครับ+ช่างมันก็ไม่สนในส่วนที่เท้าจะต้องสัมผัส
ผลก็คือ พรมตรูเขร้เละตุ้มเปะ แต่ก็ยังดีที่ซักออกในระดับนึง

ตอบพี่อั๋น
ก็ใบเท่าพรมไงครับ 555

แล้วทำไมเอ็งไม่เอาเข้าตู้อบละที่บ้านก็มีจะได้ไม่ต้องรอ1ชั่วโมง:coolly-0028:

เปิดแอร์ที่บ้านเลยจิคับพี่ แล้วเอาพรมไปวางไว้ตรงพัดลมคอยล์ร้อน เช้ามาแห้งสนิทครับ

แล้วทำไมเอ็งไม่เอาเข้าตู้อบละที่บ้านก็มีจะได้ไม่ต้องรอ1ชั่วโมง:coolly-0028:

เออลืมไปเลย
ถ้าอบนะฝุ่นหาย พรมจะนิ่มขึ้นอีกแน่ๆ
คราวหน้าค่อยลองใหม่

เออลืมไปเลย
ถ้าอบนะฝุ่นหาย พรมจะนิ่มขึ้นอีกแน่ๆ
คราวหน้าค่อยลองใหม่
ตู้อบนี่ต้องขนาดเท่ากะละมังป่าวคับน้า..?!!! :coolly-0017::coolly-0028:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม