• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ผมสอบถามหน่อยครับ เฟืองท้ายเต็ดซิ่ง 2Ways ยี่ห้อไหน ดีด ดังๆมั่งครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311065
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311065

ตั้ม_โบเดิม!!
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
22 ก.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีรุ่นพี่ของผมใส่ Nismo 2ways ทำไม มันเงียบจัง

เพื่อนผมอีกคน ก็ใส่ Nismo เหมือนกัน ก็เงียบอีก

แล้วก็เพื่อนอีกคน คนนี้ยี่ห้ออะไร ไม่ระบุ แต่ดีดดัง ตั้กๆๆๆ เลย

อยากทราบว่า ใส่ยี่ห้ออะไร แล้วดีดดังๆ ครับผม

ที่เคยใส่ Cusco ครับ ส่วน Tomei ก็น่าจะดังเช่นกัน

ใส่ Cusco อยู่ครับ ดังทุกช่วงจังหวะชีวิตอย่างมันส์ขอบอก :coolly-0034:

เอ้ยยยยยยยยยยยยยยยย ยังไง

Cusco มีตัวดังกับไม่ดังคับ RS หรือ MZ จำไม่ได้

ที่ดังแน่ๆก็ KAAZ TOMEI NISMO_GT-PRO ก็ดังนะ

ทำไมตอนนั้นเราใส่ nismo มันดังจังว่ะ เลี้ยวทีไคนั่งด้วยนึกว่้ารถจะพังทุกที

แล้วตกลงที่มันดังกึกๆกักๆ นี่มันดีหรือไม่ดีครับ รู้สึกเหมือนมันจะพังง่ายยังไงไม่รุ้ครับ

แล้วตกลงที่มันดังกึกๆกักๆ นี่มันดีหรือไม่ดีครับ รู้สึกเหมือนมันจะพังง่ายยังไงไม่รุ้ครับ

ต้องถามตัวเองครับว่าใช้งานแบบไหน แล้วจะได้ข้อสรุปว่าดีหรือไม่ดี ลองพิจารณาเอาเองครับ
กรณีรถเดิม เครื่องวาง Step Standard แรงม้าพื้นๆ ใช้งานในชีวิตประจำวัน แบบนี้ใส่ไปก็คงไม่เกิดประโยชน์ใดๆ ให้เห็นเป็นที่ประจักษ์มากนัก ซ้ำจะต้องจ่ายเงินที่สูงกว่า โดยไม่เกิดประโยชน์ใดๆ แค่เพียงไปคุยได้แค่นั้นว่าใส่เต็ดซิ่ง (แรงม้า+แรงโม้ได้อีกนิดหน่อย)
กรณีรถ Modifiy แรงม้าสูงๆ ใช้เพื่อการแข่งขัน ทั้งประเภทควอเตอร์ไมล์ หรือดริฟ หรือขับรถเร็วเป็นนิจ หรือขับเพื่อระบายอารมณ์ในความเร็วที่สูงๆ ลากรอบกันสุดๆ เกียร์ แล้วสับต่อ สับต่อ แบบนี้ใส่ไปเถอะครับ ได้เสียตังค์แล้วเกิดประโยชน์ต่อสมรรถนะของรถอย่างแน่นอน.
หวังว่าคงยกกรณีตัวอย่างให้เห็นภาพเพื่อประกอบการพิจารณาได้บ้างนะครับ
ปล.แล้วตรูใส่ทำไมว่ะ วันๆ ขับไปทำงานยังไม่เคยใส่ถึงเกียร์ 4 เลย..:coolly-0023:

ป๋าพูดซะเห็นภาพจริงๆอ่ะครับ .....สับต่อ สับต่อ 5555+

ผมใส่นิสโม่ก็ดังนะพักหลังชักลำคาญอยากเป,ยนเหมือนกัน

นั้นนะสิเหมือนป๋าว่า เราใส่ไว้เพิ่มแรงโม้นี่เองครับ ไม่ค่อยได้ซิ่งเท่าไหร่ไม่มีตังค์เติมน้ำมันครับ :coolly-0023:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม