• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

****ถามความเห็นกันหน่อยครับ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมใส่ล้อ BLITZ 03 ขอบ 17 หน้า 8 หลัง 9 ลายดาวอะครับ
แต่ผมอยากเปลี่ยนล้อครับ ผมว่ามันไม่ค่อยดุครับ ผมมีอยู่สองสามความคิดครับคือ
1.ผมจะเอาล้อ BLITZ 03 ไปทำสีดำทั้งวงอะครับ ไม่รู้ว่าจะอกมาสวยมั้ย (เพราะผมยังไม่เคยเห็นใครทำเหมือนกันอะครับ)
2.เปลี่ยนเป็นล้อ nismo หรือ te37 สีดำด้าน ๆ ก้านยกยก ของ ROTA(ผมว่ามันยกกว่าล้อแท้อีกเนอะ555 ใครพอรู้บ้างครับ ขอบ 18 หน้ากว้างประมาณ 9.5 รึ 10 พร้อมยางราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ก็กะว่าถ้าราคาไม่ต่างจากของแท้มากก็จะเอาของแท้อะครับ)
3.ใส่มันไปอย่างเงี้ย ไม่ต้องเสียตัง555

ขอความเห็นกันหน่อยนะครับ:coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:

ผมว่า ส่งไปทำสี ดีกว่าครับ ล้อนอกแท้ๆ คุณภาพดีกว่า โรต้า นะครับ

ไม่สนับสนุนโรต้าคับ

ในความคิดผม ผมว่าเอาล้อ blitz 03 ของคุณไปทำสีตรงกลางใหม่
เดิมเป็นสีบรอนซ์ใช่ไหมครับ ก็ลองทำเป็นสีไฮเปอร์ออกเทาเข้มๆ
หรือจะเป็นสีขาว สีทองTE37 สีดำแล้วทำสีหมุดทอง
ก็น่าจะเปลี่ยนอารมณ์และได้ความสวยงามด้วยครับ
ยังไงล้อแท้ก็ดีกว่าล้อเทียมแน่นอนอยู่แล้วครับ

ขอบคุณทุกคนเลยครับ.....
มีใครพอรู้ร้านทำสีล้อดีดี ราคาไม่โหด แถวพัทยาบ้างมั้ยครับ
ขอบคูณครับ

ผมว่าลายมันก็สวยนะครับ Blitz 03 เนี่ย

ถ้าล้อเอาไปทำสีใหม่คงต้องใส่กันอีกยาวๆหล่ะครับ

เพราะว่าล้อเดิมๆถ้าลองทำสีแล้ว เวลาขายราคาตกรูดมหาราช

ยิ่งถ้าคิดจะใส่ ROTA ผมว่าใส่ล้อยี่ปุ่นเดิมๆแข็งแรงกว่าเยอะครับ

ส่วน TE37 ก้านยก ขอบ 18 หน้ากว้าง 9.5 ของ Rota นั้น

ซื้อพร้อมยาง 4 วง ยังไม่ได้ TE37 แท้ๆ คู่นึงเลยค เหอๆๆ

ตามพี่ข้างบนเป๊ะเลยคัฟ

ทำสี ดีกว่า ครับ หนับหนุน

ถ้าทำสีไอ้ขอบมันที่เงา ๆ ทำสีได้มั้ยครับ
เพราะส่วนมากเห็นทำกันแต่ก้านข้างในอะครับ(เหมือนคันข้างบนอะครับ)
ถ้าทำอยากทำเป็นสีเดียวทั้งวงอะครับ

ทำตามสั่งได้ทุกอย่างเลยครับ

ถ้าทำสีไอ้ขอบมันที่เงา ๆ ทำสีได้มั้ยครับ
เพราะส่วนมากเห็นทำกันแต่ก้านข้างในอะครับ(เหมือนคันข้างบนอะครับ)
ถ้าทำอยากทำเป็นสีเดียวทั้งวงอะครับ
ขอบทำสีได้ครับ แต่ไม่แนะนำ
1. เสียของ
2. ขายไม่ออก
3. ราคาตกมาก ๆ ๆ

ปล่อยมันเงา ๆ อย่างงั้นแหละดีแล้ว ถ้าไม่ชอบก้อขายไปทั้งสภาพนั้นดีกว่า
ว่าแต่สเป็คมันเป็นแบบไหนล่ะ ออฟเท่าไหร่

สเป็กเท่าไหร่หรอครับ รู้แค่หน้า 8 หลัง 9 ออฟเท่าไหร่ไม่รู้อะครับ
มันติดมากับรถอะครับ
งั้นผมก็ว่าปล่อยไว้อย่างงี้ดีกว่า...ขอบคุณทุกท่านเลยครับ

สเป็กเท่าไหร่หรอครับ รู้แค่หน้า 8 หลัง 9 ออฟเท่าไหร่ไม่รู้อะครับ
มันติดมากับรถอะครับ
งั้นผมก็ว่าปล่อยไว้อย่างงี้ดีกว่า...ขอบคุณทุกท่านเลยครับ

ดีแล้วครับ เหอๆๆ

ส่วนอยากรู้ว่าออฟเท่าไรนั้น ถ้าไม่มีเพลทปิดที่ขอบล้อด้านใน

ก็ต้องถอดล้อแล้วดูตรงกลางล้อด้านในอ่ะครับมันจะปั๊มบอกเอาไว้

ดีแล้วครับ เหอๆๆ

ส่วนอยากรู้ว่าออฟเท่าไรนั้น ถ้าไม่มีเพลทปิดที่ขอบล้อด้านใน

ก็ต้องถอดล้อแล้วดูตรงกลางล้อด้านในอ่ะครับมันจะปั๊มบอกเอาไว้

เพิ่งรู้ที่ดูนะครับเนี่ย....ขอบคุณครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม