• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่ท่านใดรู้ช่วยแนะนำทีคับ หนักใจมาก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ supakit112233
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

supakit112233

Member
Register
เข้าร่วม
6 ต.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมมีอาการแกว่งๆเวลาขับบนพื้นถนนที่ไม่เรียบ พอเจอทางขรุขระแล้วมีอาการส่ายๆซ้ายที ขวาที ยิ่งเจอฝนตกด้วยนะคับ หูย!!!:coolly-0007: ไม่ต้องพูดถึง
มันจะเลื้อยให้ได้เลยคับ ขนาดขับเบาๆมันมีความรู้สึกว่าจะบังคับพวงมาลัยไม่อยู่อะคับ ยางก้อเพิ่งเปลี่ยนมาเมื่อปลายปีที่แล้วนี่เองคับ ผมอยากทราบสาเหตุ
ว่ามันน่าจะมีชิ้นส่วนไหนที่สึกหรอบ้าง ผมซื้อรถมาก้อไม่รู้เรื่องรถเลยคับ :coolly-0043:แต่ใจนะซิอยากขับA31มากๆ:coolly-0009:แต่ซื้อมาก้อไม่ค่อยได้ขับ เจ้าของเดิมบอกช่วงล่างสกายลายยกแพแต่ไม่แน่ใจว่าอะไรมั่ง จึงมีความคิดว่าถ้าเปลี่ยนใหม่ยกชุดเลยจะดีมั้ย แล้วราคาล่ะจะอยู่ที่เท่าไร และ มีอะไรบ้าง:coolly-0023:ยิ่งคิดหนัก จึงอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำทีคับ
ว่าทำยังไง หรือ ทำที่ร้านไหน จึงจะดี อยากได้แบบทำแล้วจบอะคับ เพราะเวลาขับทีก้อขับออกต่างจังหวัดกลัวมากๆคับ:coolly-0023: ผมอยู่แถวบางกะปินะคับพี่ๆท่านใดพอรู้ช่วยชี้แนะทีนะคับ อยากได้ร้านที่เข้าใจลูกค้าอะคับ:coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:

ลองเช็คช่วงล่างดูครับ

เช่น ยาง ลูกหมาก อะไรประมาณนี้

เดี๋ยวรอพี่ท่านอื่นมาบอกอีกแล้วกันครับ

ผมรู้ประมาณครับ

ผมว่า ไปหาช่างให้เช็คช่วงล่าง ทั้งหมด แถวนั้นผมไม่รู้จักร้านเลย แนะนำไม่ถูก รอท่านอื่นแล้วกันครับ
แต่ถ้าสะดวกมาแถวนนท์ แนะนำให้มาหาน้าจอห์นคับ แพงหน่อยแต่จบแน่นอน มาให้น้าเค้าดูก่อนแล้วประเมินราคาซ่อมได้คับ

ปล. ขออนุญาติย้ายไปบอร์ดเทคนิคนะครับ

ร้านทำช่วงล่างเลยคับ มีหลายอย่างเหมือนกานคับ แร๊ค ลูกหมาก ลูกปืน ยาง ประมานนั้น หรือก้อม่ายแน่คับอยู่กะตอนที่ตั้งช่วงล่างด้วยคับ อาจจะตั้งมุมอารายผิดมะงั้นก้อถ่วงยางไม่บาร้านกานอะก้อมีส่วน หรือรอเพ่ท่านอื่นๆที่เก่งอีกที่ก้อได้คับ

แร็คอาจหลวม บูชปีกนกอะไรประมาณนี้

ลองมาร้านตรงข้ามลาดพร้าว 101 ครับ เช็คช่วงล่างไห้ได้ครับแต่ที่ร้านทำรถบ้านนะครับ
ไม่ได้ทำรถซึ่งบอกไว้เฉยๆแต่ช่วงล่างดูให้ได้ครับ ผมก็ขับ a31 เหมือนกันครับ ^-^เหนว่าอยู่ใกล้ๆกัน ลองเอามาเด๋วดูไห้ครับ ทำไม่ทำไม่ว่ากันครับ ปล่อยไว้อย่างนี้อันตรายอะครับ

ปล.ถ้าจะมาก็จากเดอะมอล์วิ่งตรงมาเลยชิดซ้ายตรงไฟแดงตรงซอย101 ตรงหัวมุมไฟแดงพอดีจะมีซอยเล็กๆครับร้านอยู่ปากซอย 128/1 ตรงข้ามซอย101พอดี หัวมุมซอยเป็นป้อมตำรวจครับสังเกตง่าย ซอยนั้นเลย

น่าจะเป็นพวกบูชไม่ก็อะไรหลวมอ่ะครับ..ของพวกนี้เช็คไม่ยากครับเด๋วดูให้

คงต้องตามที่กล่าวข้างบนครับ สิ่งหนึ่งที่เป็นประสบการณ์ตัวเอง ช่วงล่างไม่เป็นไร แต่ช่างตั้งศูนย์มือใหม่ ตั้งเสร็จเอาไปขับเลื้อยเชียว ต้องย้อนกลับมาตั้งใหม่ ปัจจุบันร้านที่ว่าเจ็งไปแล้ว ก็อย่างนี้ล่ะคนมีฝีมือ...ห่วยๆ

มาทางเส้นนวมินทร์ มุ่งหน้ารามอินทรา อู่อยู่ติดกับปํม ปตท. ก่อนถึงสามแยก กม.8
ถ้ายังไงลองเข้าไปเช็คดู

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากนะคับ ที่ให้คำแนะนำ
ผมจะลองไปให้ร้านเช็คดูก่อนแล้วกันนะคับ ถ้าไม่ดียังไง
คงต้องไปพึ่งพี่ๆแล้วล่ะคับ
ปล.ดีใจมากคับที่มีพวกพี่ๆชาว Cefiro-Thailand

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากนะคับ ที่ให้คำแนะนำ
ผมจะลองไปให้ร้านเช็คดูก่อนแล้วกันนะคับ ถ้าไม่ดียังไง
คงต้องไปพึ่งพี่ๆแล้วล่ะคับ
ปล.ดีใจมากคับที่มีพวกพี่ๆชาว Cefiro-Thailand

ลองแวะมาเช็คราคาก่อนได้คับ

ลองมาร้านตรงข้ามลาดพร้าว 101 ครับ เช็คช่วงล่างไห้ได้ครับแต่ที่ร้านทำรถบ้านนะครับ
ไม่ได้ทำรถซึ่งบอกไว้เฉยๆแต่ช่วงล่างดูให้ได้ครับ ผมก็ขับ a31 เหมือนกันครับ ^-^เหนว่าอยู่ใกล้ๆกัน ลองเอามาเด๋วดูไห้ครับ ทำไม่ทำไม่ว่ากันครับ ปล่อยไว้อย่างนี้อันตรายอะครับ

ปล.ถ้าจะมาก็จากเดอะมอล์วิ่งตรงมาเลยชิดซ้ายตรงไฟแดงตรงซอย101 ตรงหัวมุมไฟแดงพอดีจะมีซอยเล็กๆครับร้านอยู่ปากซอย 128/1 ตรงข้ามซอย101พอดี หัวมุมซอยเป็นป้อมตำรวจครับสังเกตง่าย ซอยนั้นเลย

น่าจะเป็นพวกบูชไม่ก็อะไรหลวมอ่ะครับ..ของพวกนี้เช็คไม่ยากครับเด๋วดูให้
ผมลองเข้าไปให้ร้านพี่เจ้าของกระท้นี้เช็คดูแล้วคับ รู้สึกว่ายางรัดแร็คจะหลวมคับ เรียกถูกรึป่าวก้อไม่รู แต่พี่เค้าเปลี่ยนให้ ก้อขับแล้วโอเคดี แต่ยังไม่ได้ลองขับตอนฝนตก ยังไงก้อขอบคุณพี่เค้ามากๆคับที่ให้คำแนะนำ และบริการที่เป็นกันเองดีคับ แล้วจะไปใช้บริการอีกคับ