• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

โช้คสตรัทปรับเกลียว ZERL สปริง SWISS น่าใช้มั้ยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ yellow31
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

yellow31

yellow r31 เหลือง
Register
เข้าร่วม
23 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
โช้คสตรัทปรับเกลียว ZERL สปริง SWISS ของA31และ200SX ปรับหนืดและสูงต่ำได้ บอลจ้อยหน้าและหลัง
ตามรูป
ใครเคยใช้ บางคับ แนะนำหน่อย

แก้ไขล่าสุด:

ตกลงจะยังไงคับ

จะขาย หรือ จะสอบถามเฉยๆ

ถ้าขายกรุณาแจ้งให้ชัดเจน และลงราคาด้วยครับ

แต่ถ้าจะสอบถามข้อมูลทางเทคนิค ผมจะได้ย้ายไปบอร์ดเทคนิคให้ครับ

ขอบคุณครับ

ตกลงจะยังไงคับ

จะขาย หรือ จะสอบถามเฉยๆ

ถ้าขายกรุณาแจ้งให้ชัดเจน และลงราคาด้วยครับ

แต่ถ้าจะสอบถามข้อมูลทางเทคนิค ผมจะได้ย้ายไปบอร์ดเทคนิคให้ครับ

ขอบคุณครับ
สอบถามคับรายละเอียด พอดีว่าจะซื้อคับ ลงผิดกระทู้คับ

up คับ
แนะนำหน่อย

ผมไม่เคยใช้คับ
แต่ให้ข้อมูลเบื้องต้นเล็กน้อย ประกอบการตัดสินใจนะคับ
โดยส่วนใหญ่ โช๊คที่ไม่ใช้สปริงเดิมของมัน แล้วไปเปลี่ยนเป็นสปริงแต่งของ Swift (มั้ง)
ผมขอเดาว่าเจ้าของเดิม ต้องเปลี่ยนให้ค่าkของสปริงสูงขึ้น(แข็งขึ้น)
คุณสามารถดูค่าk ความแข็ง จะมีตัวเลขบอกที่สปริงคับ (สปริงแต่งของSwiftจะมีบอกค่าkไว้)

สมมุติตัวเลขบอกว่า ด้านหน้า 080-1026 ด้านหลัง 060-1026
หน้าค่าK=8
หลังค่า K=6

มันจะทำให้คุณทราบว่า เมื่อซื้อไปแล้วมันเหมาะกับการใช้งาน หรือนิสัยในการขับรถ หรือตรงกับความต้องการของคุณรึป่าว

รุ่นนี้ผมไม่แน่ใจว่าเป็นแบบเติมแก๊ซได้ด้วยมั๊ย

เด๋วรอท่านอื่นมาเพิ่มเติมนะคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม