• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

บอกที...ใช้น้ำยาอะไรล้างคราบดำๆที่ล้อแม็กที่เกิดจากการเบิร์นยางครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31715
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31715

โลมาหลงฝูง...
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
5 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ลัษณะมันเป็นจุดดำๆเล็กๆ เหมือนละอองสีติดอยู่ตามขอบแม็กน่ะครับ
ผ้าชุบน้ำมันก๊าดก็แล้ว , แฟ๊ปก็แล้ว เอาไม่ออก รบกวนทีครับ

เมื่อก่อนผมเคยใช้ น้ำยาที่ทำความสะอาดคราบยางมะตอยง่ะพี่ แต่ว่าไม่รู้ตอนนี้มีขายอยู่รึป่าว

ใช้น้ำยาตัวนี้เลยครับ Intensive tar remover
ออกเกลี้ยงไม่มีเหลือเลยครับใช้กับคราบยางเหนียว
ยางมะตอย โดยเฉพาะ ไม่ทำลายสีรถและล้อแม็ค
วิธีใช้ถ้าใช้กับล้อรอให้ล้อหายร้อนเสียก่อนล้างล้อให้สะอาด
เทน้ำยาใส่ขวดสเปรย์แล้วฉีดบริเวณล้อให้ทั่วฉีดพอประมาณครับ
ไม่ต้องเยอะมากจะเปลืองโดยเปล่าประโยชน์ทิ้งไว้จนคราบเริ่มละลายออก
แล้วใช้ฟองน้ำถูเบาๆคราบก็จะออกอย่างง่ายดายแล้วก็ล้างล้อด้วยแชมพูอีกที
ล้อก็จะสะอาดไม่มีคราบเลยครับ

ไฟล์แนบ

11.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 74
ไม่ต้องเครียดครับ วีนอลเลยครับ
รับรองผล..ไม่กัดสีครับ..ชัวส์...
อย่าลืมเอาผ้าชุบน้ำเช็ดล้อก่อนนะครับ
ถ้ามีเม็ดทรายอยู่ มันจะขูดล้อเป็นรอยได้ครับ

ใช้น้ำยาตัวนี้เลยครับ Intensive tar remover
ออกเกลี้ยงไม่มีเหลือเลยครับใช้กับคราบยางเหนียว
ยางมะตอย โดยเฉพาะ ไม่ทำลายสีรถและล้อแม็ค
วิธีใช้ถ้าใช้กับล้อรอให้ล้อหายร้อนเสียก่อนล้างล้อให้สะอาด
เทน้ำยาใส่ขวดสเปรย์แล้วฉีดบริเวณล้อให้ทั่วฉีดพอประมาณครับ
ไม่ต้องเยอะมากจะเปลืองโดยเปล่าประโยชน์ทิ้งไว้จนคราบเริ่มละลายออก
แล้วใช้ฟองน้ำถูเบาๆคราบก็จะออกอย่างง่ายดายแล้วก็ล้างล้อด้วยแชมพูอีกที
มาทำให้หน่อยดิน้อง

ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ไม่ต้องเครียดครับ วีนอลเลยครับ
รับรองผล..ไม่กัดสีครับ..ชัวส์...
อย่าลืมเอาผ้าชุบน้ำเช็ดล้อก่อนนะครับ
ถ้ามีเม็ดทรายอยู่ มันจะขูดล้อเป็นรอยได้ครับ

วีนอลก็พอมีอยู่ครับ แต่กลัวมันกัดสี ยังไงเดี๋ยวขอลองด้านในล้อดูก่อนนะครับ ขอบคุณครับ

ชื่้อเหมือนพวกโฟมล้างหน้าเลยวุ้ย 555

มาทำให้หน่อยดิน้อง
พี่ออยซื้อน้ำยากับผมดิเดี๋ยวไปทำให้
ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
าคาที่แน่นอนผมไม่แน่ใจครับเพราะเคยทำงานอยู่ที่
clean it up นานแล้ว ใช้กับรถลูกค้าอยู่ครับ
เดี๋ยวเช็คราคาแล้วจะบอกอีกทีครับ
แพงหน่อยครับแต่ดีมากๆครับ

ชื่้อเหมือนพวกโฟมล้างหน้าเลยวุ้ย 555
หยิบผิดไปล้างหน้านี่คงขาวสวยใสน่าดูอิอิอิ

แก้ไขล่าสุด:
ลัษณะมันเป็นจุดดำๆเล็กๆ เหมือนละอองสีติดอยู่ตามขอบแม็กน่ะครับ
ผ้าชุบน้ำมันก๊าดก็แล้ว , แฟ๊ปก็แล้ว เอาไม่ออก รบกวนทีครับ
เลี้ยวเข้าซอยอัสสัมเด๋วจัดให้น้า..55+
ปล.ทำเป็นประจำคับน้า

สนใจครับน้องจ๊อด ดู pm เลยครับ :coolly-0010:

ขอบคุณครับ เมื่อวานลองใช้วีนอลตามที่บอกแล้วครับ ผลคือมันสามารถใช้ได้ครับ ออกจริงตามที่บอกทุกอย่างเลย แต่ข้อเสียมันเมื่อยมือ เปลืองแรงขัดน่ะครับ :coolly-0023: ดูจากคราบทั้งหมดแล้ว กว่าจะหมดคงเอาเรื่องอยู่

เลี้ยวเข้าซอยอัสสัมเด๋วจัดให้น้า..55+
ปล.ทำเป็นประจำคับน้า

น้ามีร้านอยู่เหรอครับ :coolly-0033:

ล้อ RG ตัวใหม่รึป่าวครับเนี่ย....

2 ตัวครับน้อง ดุด้วยนะเอ่อ :coolly-0026: :coolly-0010: ปะล่ะ ปะล่ะ
โอเค...จะได้วางแผนถูก......แต่ไม่เป็นไร... ผมคุยกะหมารู้เรื่อง แอ๊:coolly-0046:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม