• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใครมีวิธีซักเบาะผ้า เบาะกำมะหยี่ แบบที่ทำเองบ้างมั๊ยค่ะ pleaseeeeee

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311078
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311078

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
23 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใครมีวิธีซักเบาะผ้า เบาะกำมะหยี่ แบบที่ทำเองบ้างมั๊ยค่ะ pleaseeeeee
ขอบคุณค่ะ
:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

เคยไปซื้อน้ำยาทำความสะอาดเบาะที่โลตัสแบบที่มีหัวฉีด กระป๋องละ 480.- มาฉีดเช็ดฉีดเช็ดอยู่ตั้งนาน ออกมั่งไม่ออกมั่ง เสียตังค์เสียเหงื่อเสียเวลา สุดท้ายไปจ้างเค๊าซักทำความสะอาดกริบ 800.- รู้งี้ไปซักตั้งกะแรกแล้ว ไม่ต้องมาฉีดเช็ดฉีดเช็ดอยู่ตั้งนาน ..

ขอบคุณค้าบบบป๋า....ไปจ้างเค้าดีก๋า...หุหุ:coolly-0044:

ใช้น้ำยาซักแห้ง ถ้าอาการหนักนะ

ซักเอง นานนะครับ ต้องมีเวลาจริงๆ ต้องหาวันแดดดีๆ เอาเบาะไปตากให้แห้งจริงๆ

การซักก็เบสิคครับ ผงซักฟอกครับ แล้วก็หาแปรงซักผ้าแบบขนนิ่มๆหน่อยมาขัดๆ แล้วเอาน้ำฉีด

เสร็จแล้วกดเบาะครับ ให้มันที่มันอมอยู่ออกมาจากเบาะ แล้วนำไปตากแดด การถอด-ใส่เบาะ ถ้าไม่ใช่เบาะไฟฟ้า คงไม่มีอะไรยากหรอกครับ

เบาะไฟฟ้าก็ไม่ใช่ว่าจะยาก ปลั๊กไม่กี่ตัว

-อีกวิธีคือ สเปรย์ทำความสะอาดแบบกระป๋อง ที่ฉีดออกมาเป็นโฟมน่ะครับ แต่ไม่สะอาดเท่าซักแน่ๆ

ถ้าไม่มีเวลามากๆ ก็ส่งเข้าร้านเถิดครับ เข้าเช้าๆ เย็นๆก้ได้แล้ว เอาเวลาไปดูหนัง เดินเล่นดีกว่าอิอิ งานหนักแบบนี้

หรือ
http://www.whatagoods.com/deepclean/experiments.php

ลองดูโลด อีกอย่างนะ http://www.google.co.th/ มีเยอะ

ป่านนี้หลังขดหลังแข็งไปแล้วมั้ง

อยากซักเหมือนกันครับ
ของผมตบรัว ๆทีฝุ่นนี้พรึบเลย ประมาณตบเบาะซ้ายเสร็จ มาตบเบาะขวา
คอนโซล ด้ามเกียร์ พวงมาลัย แทบเปลี่ยนสีเลยอะครับ
ดูดฝุ่นก็ไม่ค่อยออกเท่าไหร่
หมดฝนแล้วจะเอาไปซักบ้างละ
ตุ๊กแกม่วง อมฝุ่นดีครับ แต่นั่งสบาย

ป่านนี้หลังขดหลังแข็งไปแล้วมั้ง

แล้วไมไม่ไปช่วยซักล่ะ ปล่อยให้น้องเค้านั่งซักมืออยู่นั่นแหละ แอ๊..........:coolly-0046:

แล้วไมไม่ไปช่วยซักล่ะ ปล่อยให้น้องเค้านั่งซักมืออยู่นั่นแหละ แอ๊..........:coolly-0046:

ถูกเลยป๋าไม่ยอมมาช่วย ใจร้ายเนอะ เมื่อยยยยยยมาก:coolly-0006:

ถูกเลยป๋าไม่ยอมมาช่วย ใจร้ายเนอะ เมื่อยยยยยยมาก:coolly-0006:
แอ๊.........เด๋วนวดให้นะ :coolly-0033:

อ้าวตกลงแน๊กซักมือไปแล้วใช่ป่ะ
เมื่อใหม?:coolly-0026:

อยากซักเหมือนกันครับ
ของผมตบรัว ๆทีฝุ่นนี้พรึบเลย ประมาณตบเบาะซ้ายเสร็จ มาตบเบาะขวา
คอนโซล ด้ามเกียร์ พวงมาลัย แทบเปลี่ยนสีเลยอะครับ
ดูดฝุ่นก็ไม่ค่อยออกเท่าไหร่
หมดฝนแล้วจะเอาไปซักบ้างละ
ตุ๊กแกม่วง อมฝุ่นดีครับ แต่นั่งสบาย

จริงๆแล้ว อันนี้มันมีวิธีครับ เอาฝุ่นออกจากเบาะ ต่อให้คุณซักมันก็ไม่ออกเท่าไหร่หรอก

ง่ายๆถ้ามีปั้มลม กะที่ดูดฝุ่น

ขั้นแรก ก็ เอาลมเป่า แล้วเอาไม้ประมาณด้ามไม้กวาดตบ ที่เบาะ เป่าไปตบไป
ทำไปเรื่อยๆ แต่ถ้าคุณตบด้านซ้ายแล้ว จะไปตบด้านขวา แนนำว่า อย่า ตบแล้วเป่า
ลมย้อนกลับมา หาเบาะซ้าย เพราะมันจะ อมฝุ่นกลับไปเหมือนเดิม ให้ขึ้นไปบนรถ แล้วตบโดยเป่าลมไปทางเดิม

ทำไปเรื่อยๆ แล้วก็ ดูดฝุ่นอีกที แล้วลองตบดูว่ามันจางลงไปขนาดใหน

ของผมถอดออกมากลางแจ้ง เริ่มแต่เช้าๆๆ
ฉีดน้ำใส่เบาะ
ใช้แฟ็บผสมน้ำ
เอาผ้าชุบแล้วลูบให้ทั่ว
ล้างน้ำให้สะอาด ตามด้วยน้ำยาปรับผ้านุ่ม
ล้างอีกที

ตาก กันยาวๆๆๆๆ ค่ำๆก็เก็บเข้ารถ

สะอาด...............

จริงๆแล้ว อันนี้มันมีวิธีครับ เอาฝุ่นออกจากเบาะ ต่อให้คุณซักมันก็ไม่ออกเท่าไหร่หรอก

ง่ายๆถ้ามีปั้มลม กะที่ดูดฝุ่น

ขั้นแรก ก็ เอาลมเป่า แล้วเอาไม้ประมาณด้ามไม้กวาดตบ ที่เบาะ เป่าไปตบไป
ทำไปเรื่อยๆ แต่ถ้าคุณตบด้านซ้ายแล้ว จะไปตบด้านขวา แนนำว่า อย่า ตบแล้วเป่า
ลมย้อนกลับมา หาเบาะซ้าย เพราะมันจะ อมฝุ่นกลับไปเหมือนเดิม ให้ขึ้นไปบนรถ แล้วตบโดยเป่าลมไปทางเดิม

ทำไปเรื่อยๆ แล้วก็ ดูดฝุ่นอีกที แล้วลองตบดูว่ามันจางลงไปขนาดใหน

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองทำดู บ้านมีปั้มลมพอดี
สงสัยต้องซื้อผ่าปิดจมูกด้วยแน่เลย

ซักแล้วค้าบ.....เอี่ยมอ่องอรทัยเลย
ใช้วิธี เอาน้ำราดๆ ใช้แปรงขนนุ่มแปรง(แปรงที่ใช้ขัดรองเท้าขนนิ่มๆ)
แล้วก็ใช้น้ำยาซักผ้าเด็กผสมน้ำ จุ่มน้ายาแล้วแปรงๆเบาๆ
แล้วก็เอาเครื่องฉีดน้ำ ฉีดๆๆไล่ฟองออกให้หมด
ตากแดดจัดๆ มาสองวันแล้ว....แห้งแล้วก๊าบบบบบ
โชคดีสองวันมาเนี่ยฝนไม่ตกเลย....ฮี่ๆ

ตากแดดไป 2 วัน
สีซีดบ้างไหมครับ
กลัวซักแล้วสีตกอะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม