• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเกี่ยวกับเรื่อง ไมล์ r33 ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ choodate
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

choodate

Register
เข้าร่วม
16 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.ไมล์ r33 เอามาใส่เครื่อง 25 โบ mt แล้วความเร็วจะขึ้นไม่ตรงใช่ไหมครับ

ถ้าไม่ตรง สามารถแปลงให้ตรงเช่น ใช้กล่องแปลงได้หรือไม่ครับ

2.เฟืองไมล์ไฟฟ้า กับ เฟืองไมล์สาย ใส่แทนกันได้เลยหรือไม่ครับ ในกรณี

ไมล์ เดิม 12v กับเครื่อง 25 m/t

3. speed sensor สัญญาณความเร็วที่เข้ากล่อง กับ เฟืองไมล์ำไฟฟ้า

คนละตัวกันใช่ไหมครับ

4. จากข้อ 3. ภ้าเอาเฟืองไมล์สาย ไปใส่แทน เฟืองไมล์ไฟฟ้า
ก็ไม่มีผลอะไร กับกล่องใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

1.ไมล์ r33 เอามาใส่เครื่อง 25 โบ mt แล้วความเร็วจะขึ้นไม่ตรงใช่ไหมครับ

ถ้าไม่ตรง สามารถแปลงให้ตรงเช่น ใช้กล่องแปลงได้หรือไม่ครับ

2.เฟืองไมล์ไฟฟ้า กับ เฟืองไมล์สาย ใส่แทนกันได้เลยหรือไม่ครับ ในกรณี

ไมล์ เดิม 12v กับเครื่อง 25 m/t

3. speed sensor สัญญาณความเร็วที่เข้ากล่อง กับ เฟืองไมล์ำไฟฟ้า

คนละตัวกันใช่ไหมครับ

4. จากข้อ 3. ภ้าเอาเฟืองไมล์สาย ไปใส่แทน เฟืองไมล์ไฟฟ้า
ก็ไม่มีผลอะไร กับกล่องใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
จากคำถามในข้อแรก ถ้าเครื่องยนต์เป็นRB25 m/t เรือนไมล์ที่ใช้ต้องเป็น R33 m/t เหมือนกันครับ ความเร็วจะขึ้ตรง และในข้อสอง เฟืองไมล์ไฟฟ้าในเกียร์RB25 m/t จะเป็นแกนยาว ส่วนไมล์สาย12v นั้นตัวมันสั้น ส่วนข้อสาม speed sensor กับเฟืองไฟฟ้ามันตัวเดียวกันครับ จะเข้าใจง่ายๆคือ เจ้าsensor ความเร็วจะรับความเร็วรอบมาจากเกียร์โดยตัดและต่อสัญญาณกราวด์ส่งขึ้นไปที่เรือนไมล์ แล้วเจ้าไมล์ความเร็วจะแปลงเป็นสัญญาณ on-off ส่งไปที่กล่อง ECU :coolly-0003:

กระจ่างเลยครับ พี่นุ ขอบคุณมากๆครับ

รบกวนสอบถามครับ แล้วถ้าเป็นไมล อาร์ 33 เกียรออโต้ ต้องใช้ไมล เกียร ออโต้รึป่าวคับ

รบกวนสอบถามครับ แล้วถ้าเป็นไมล อาร์ 33 เกียรออโต้ ต้องใช้ไมล เกียร ออโต้รึป่าวคับ

ไม่เข้าใจคำถาม แต่เดาเอาว่า ถ้าเครื่อง Skyline R33 Auto ต้องใช้ไมล์เกียร์ Auto หรือเปล่า ขอตอบว่าถ้าเครื่องเป็นเกียร์ Auto ก็ควรใช้ไมล์ Auto ครับ เพราะหน้าจอจะบอกตำแหน่งเกียร์ด้วย

ใช่ครับ คือ ผมใช้ RB 25 อยู่ เปลี่ยนเป็นเกียร ธรรมดาเกียรใหญ่ของ 25 คับ

แต่ใส่ไมล์ R 33 เกียร ออโต้

ปัญหาคือ ความเร็วขึ้นไม่ตรงครับ เฟืองไมลที่ใช้อยู่เป็นของ 25 เกียรใหญ่ครับ

จะแก้ไขอะไรได้บ้างให้ความเร็วขึ้นตรงคับ ขอบคุณครับ

ไม่เข้าใจคำถาม แต่เดาเอาว่า ถ้าเครื่อง Skyline R33 Auto ต้องใช้ไมล์เกียร์ Auto หรือเปล่า ขอตอบว่าถ้าเครื่องเป็นเกียร์ Auto ก็ควรใช้ไมล์ Auto ครับ เพราะหน้าจอจะบอกตำแหน่งเกียร์ด้วย

ออโต้ ต้องใช้ ไมล์ ออโต้ ครับ ความเร็วถึงจะขึ้น ตรง

สรุปคือ ผมซื้อไมล์ป๋า เป็น ออโต้ แต่มาใส่กับเครื่อง เกียร์ธรรมดา

ใส่กันได้แต่ไมล์ขึ้นไม่ตรง ตอนนี้เลย เอาไมล์ 33

มาวางไว้บนหิ้งบูชา แทนครับ 555

:coolly-0010:

ใช่ครับ คือ ผมใช้ RB 25 อยู่ เปลี่ยนเป็นเกียร ธรรมดาเกียรใหญ่ของ 25 คับ

แต่ใส่ไมล์ R 33 เกียร ออโต้

ปัญหาคือ ความเร็วขึ้นไม่ตรงครับ เฟืองไมลที่ใช้อยู่เป็นของ 25 เกียรใหญ่ครับ

จะแก้ไขอะไรได้บ้างให้ความเร็วขึ้นตรงคับ ขอบคุณครับ

อยากขึ้นตรงๆโทรมาถามได้ครับ 08-1530-3288 :coolly-0032:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม