• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนถามด้วยความสงสัยเกี่ยวกับ----หม้อน้ำ---

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ marit
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

marit

Register
เข้าร่วม
6 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ ว่าผมวางเครื่อง 1jz bo
แล้วถ้าผมจะต้องเปลี่ยนหม้อน้ำ ผมจะต้องเปลี่ยนเป็นของอะไรดี
และพัดลมหม้อน้ำเป็นของอะไร [ขอราคาของ+ค่าแรงคราวๆ]
ช่วยกรุณาตอบไว้เป็นความรู้แก่ทุกๆท่านที่เข้ามา:coolly-0033: -ขอบคุณครับ-

ใช้หม้อน้ำเครื่องเจ พัดลมไฮโดรลิคก็ OK แล้วครับ

ของเยอะจริงป๋าลองนี่ ตามนั้นครับ รึจะเป๋น พัดลมไฟฟ้า แล้วแต่ วอลโว่2สเต็ปอะ แรงดี

ผมใช้หม้อน้ำมิเนียมแต่งซื้อมา 5500
พัดลมไฟฟ้า 10นิ้ว2ตัว
แต่ก่อนก่หม้อเดิมทองเหลืองพัดลมหน้าเครื่องสตารท์ทียังก่ฮอร์ห้องเครื่องมีแต่ฝุ่นฉุดแรงเครื่องอีก
ใส่มิเนียมแล้วจะรู้ว่าความแตกต่างมีจิงความร้อนเย็นลงมากจากเดิมเยอะเลยคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
ใครมีความเห็นอีกเชิญต่อนะครับ

ใช้หม้อน้ำเครื่องเจ พัดลมไฮโดรลิคก็ OK แล้วครับ

ใช้แบบนี้เหมือนกันครับ

ตอนแรกผมใช้หม้อน้ำทองแดงไทย สงสัยทำมาห่วย รั่วประจำ จนขี้เกียดจะซ่อม .. เหยียบเกิน 120 ก็ไม่ได้ ความร้อนจะขึ้น

พอใส่หม้อน้ำ เนียม 26 นิ้วตรงรุ่น เชียงกง +พัดลมไฮดรอลิก ปัญหาไม่มีอีกเลย ไม่รั่วเลย เหยียบเท่าไรความร้อนก็ไม่ขึ้น ยกเว้นซัดหนักๆจริงๆ แต่ก็ไม่เคยเกิน 110 เลย:coolly-0003::coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม