• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องยางนิดนึงคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cef 1j
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cef 1j

Register
เข้าร่วม
24 มิถุนายน 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้ผมใส่ขอบ 18 หน้า9.5 หลัง10.5 คับ ยางหน้าผมใส่225/40 รู้สึกว่ามันดึงนิดๆคับ แต่ยางหลังผมใส่ 255/40 คับ ตอนนี้ยางหลังหมดแล้ว กะว่าจะใส่ยางใหม่ มีเพื่อนจะขาย 235/40/18 ถามว่าจะใส่กับล้อ 10.5 ได้ไหมคับ ถ้าใส่ได้จะดึงมากไหมคับ แล้วมันจะมีอันตรายไหมคับ

ตอนนี้ผมใส่ขอบ 18 หน้า9.5 หลัง10.5 คับ ยางหน้าผมใส่225/40 รู้สึกว่ามันดึงนิดๆคับ แต่ยางหลังผมใส่ 255/40 คับ ตอนนี้ยางหลังหมดแล้ว กะว่าจะใส่ยางใหม่ มีเพื่อนจะขาย 235/40/18 ถามว่าจะใส่กับล้อ 10.5 ได้ไหมคับ ถ้าใส่ได้จะดึงมากไหมคับ แล้วมันจะมีอันตรายไหมคับ

ถ้าจะเอา 235/40/18 มาใส่หลัง ผมว่าไม่เหมาะครับ อันตรายไป
แต่ถ้าเอาไปใส่หน้า กะลังดี
ล้อหลังน่าจะใส่สักเบอร์ 265 - 275 นะครับ

10.5 นิ้วถ้าให้พอดีแนะนำ 275 ครับ ถ้า 265 จะเหมาะกับ 9.5 นิ้วมากกว่า
ผมใส่ 265 กับ 9.5 นิ้วพอดีครับ ไม่ดึง ไม่ล้น

กว้าง 10 นิ้ว ผมใส่ 215 อุอุ

• กระทู้ ผู้เขียน
กว้าง 10 นิ้ว ผมใส่ 215 อุอุ

พอจะมีรูปที่ใส่ให้ผมดูชัดๆบ้างไหมคับ ใส่มานานยัง แล้วใส่ล้อหน้าหรือหลังคับ วิ่งใช้งานยากไหมแล้วการสึกของยางเป็นไงบ้างคับ:coolly-0042:

อย่าใส่เลยครับถ้าใช้งานหนัก เค้าว่ากันว่าอันตราย ขับเร็วไม่ได้

แต่ 235 กะ 10.5 นิ้ว น่าจะดึงใกล้เคียงกะผมนะ

ไฟล์แนบ

51.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 67