ทำไม ไม่มีคนทำมั่ง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31427
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31427

ก็แค่ NC30
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่า อยากรู้ว่า ไม่มีใครอยากลอทำที่ lock แบบ รถ กระบะมั่งเหรอ

แบบ 3LOCK อะไรประมาณนี้อ่ะ เพราะเดี่ยวหาย กันบ่อยอ่ะ:smile: :smile:

คือ ว่าผม ก็ อยากได้อ่ะ

ป้องกันไม่ได้มีแต่ทำให้ช้า เห็นออกข่าวจอดไว้หน้าบ้าน แม่งครึ่งชั้วโมงเอาไปได้แล้ว
แบบว่าเจ้าของบ้านติดวงจรปิดเอาไว้อ่ะ ประมาเวลาตั้งแต่เข้ารถยันขับออกไปครึ่งชั่วโมง

ก็มัน จะได้ช้าลงงั้ยครับ

บ้างคนทำเสร็จ หมดไปหลายแสน บางคน ยังผ่อน ไม่หมด

แบบว่า อยาก มีแบบ ติดเอาไว้ เยะๆ อ่ะ

แบบสัก สามแบบ สี่ แบบ
กว่ามันจะถอดทุกอันก็คงนาน อยู่

แนะนำถอดพวงมาลัยไปแบบ มิสเตอรืบีน นั่นแหละ ขโมยแม่งคงไม่เตรียมมาหรอก

แนะนำถอดพวงมาลัยไปแบบ มิสเตอรืบีน นั่นแหละ ขโมยแม่งคงไม่เตรียมมาหรอก

55555555555555

ถอดล้อ ขึ้น 3 ขาด้วย ปลอดภัยแน่

อย่างงั้นกันขโมยที่ติดมาคงไม่มีความหมายแล้วดิ
ผมคิดว่าน่าจะดีนะ ถอดพวงมาลัยเลย(วันนี้ไม่เตรียมมา พรุ้งนี้เจอกัน)

แล้ว ถ้า มัน เอา ล้ออะไหร่มาด้วยอ่ะ

แล้ว ถ้า มัน เอา ล้ออะไหร่มาด้วยอ่ะ

แม่งคงต้องเตรียมไว้หลายแบบ 4รู 5รู100/114 ถ้ามันทำขนาดนั้นก็ให้มันไปเถอะ

ถ้ามันมานะขนาดนั้น ก็เอากุญแจวางไว้ให้มันเถอะคับ...

ของผมใช้แบบถอดพวงมาลัย และก้อทำสวิตลับๆๆแอบๆๆ:redface:

ยาริสผมใช้อยู่ 3 ล๊อกของแครี่บอย พันปลายๆ

ถอดแบต เอาเข้ามาเก็บในบ้าน กันแบตหายได้อีกด้วย

ให้มันแปรงร่างเป็นหุ่นยนต์
จะได้เฝ้าบ้านให้เราได้ด้วย

คือว่า อยากรู้ว่า ไม่มีใครอยากลอทำที่ lock แบบ รถ กระบะมั่งเหรอ

แบบ 3LOCK อะไรประมาณนี้อ่ะ เพราะเดี่ยวหาย กันบ่อยอ่ะ:smile: :smile:

คือ ว่าผม ก็ อยากได้อ่ะ
มาซื้อกันขโมยกรูนี่ มา
:augenrollen: :augenrollen: :augenrollen:

เคยหาเหมือนกันไอ้ 3 ล็อกนี่อ่ะแม่งบอกรถรุ่นเก่าไม่ได้ทำแต่แปลงไ้ด้
โดยอาศัยฝีมือคนรอบข้างตัวเรา

ถ้าไปถามหาสามล๊อคมันจะบอกว่าไม่มีรุ่นนี้อะผมถามมาหมดทุกยี่ห้อแล้ว

ต้องถามหารุ่นที่เราคิดว่าจะใส่ได้แล้วเอามาแปลงอะ

ผมว่า น่าจะเอาของ Big M น่าจะได้

ผมก็อยากติด แต่หาที่ติดไม่ได้

ติด 3 ล๊อค ก็ใช่ว่ารถจะไม่หายนะครับ มันก็แค่ตัวถ่วงเวลาให้นานได้อีกแค่ 5 นาที

บางที ก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย คุณๆเคยขับรถแบบไม่ต้องเบรคกันมัยครับ ถ้าจะบอกว่า

เหยียบเบรคไม่ได้แล้วจะเปลี่ยนเกียร์ไม่ได้ (a/t)ไม่จิงงับ มันมีสวิทช์ ปลดที่คันเกียร์

ถ้าเกียร์ m/t เหยียบครัชท์ ไม่ได้ ก็ใส่เกียร์1 แล้วติดเครื่อง รถก็วิ่งได้แล้วงับ

จิงๆ พวกกันขโมย น่าจะเรียก ว่าตัวถ่วงเวลาขโมยมากกว่า เพราะฉะนั้น ซื้อคอพวงมาลัย

ถอดได้ แล้วถอดเก็บน่าจะถ่วงเวลาได้นานสุด

เกิดแม่มเตรียมพวงมาลัยมาในแบบ gone in 60 second อ่ะทำไงฟะ
แม่งเตรียมพวงมาลัยมาด้วย

ถ้ามันมีความพยายามขนาดนั้นก์ให้มันไปเหอะพี่

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม