• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ช่วยด้วยคับ ปั๊มน้ำรั่วทำไงดี จะเปลี่ยนหรือซ่อมดีคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ terasuk456789
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

terasuk456789

Member
Register
เข้าร่วม
22 ส.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ช่วยด้วยคับ ปั๊มน้ำรั่วทำไงดี จะเปลี่ยนหรือซ่อมดีคับ เครื่อง 1JZ-GTE

ขอราคาและข้อเปรียบเทียบระหว่างซ่อมกับเปลี่ยนหน่อยคับ:coolly-0033:

เปลี่ยนไปเลยดีกว่าครับ ระบบน้ำ สำคัญมาก ยิ่งอากาศร้อนด้วย
เรื่องราคาของ J ไม่ทราบครับ รอท่านอื่นละกัน

เปลี่ยนไปเลยดีกว่าครับ ระบบน้ำ สำคัญมาก ยิ่งอากาศร้อนด้วย
เรื่องราคาของ J ไม่ทราบครับ รอท่านอื่นละกัน

ขอบคุณครับ:coolly-0033:

เปลี่ยนดีกว่าค่ะ
ราคาประมาณ1500บาท

เป็นปั๊มแบบใหนครับ ธรรมดา หรือ ไฮโดรลิค ครับ ถ้าธรรมดาก็เปลี่ยนเลยครับ แต่ถ้าเป็นไฮโดรลิคก็ซ่อมได้ครับมันรั่วที่โอลิงยางข้างในครับ ใช้ของไมตี้ได้ครับราคาไม่น่าเกิน 300.- ลอดดูในเว็บเจแซดก็มีบอกวิธีเปลี่ยนครับ แต่ถ้าเปลี่ยนก็ประมาณ 2000-2800(ในเน็ต) 3000-3500 (เซียงกง)

เป็นปั๊มแบบใหนครับ ธรรมดา หรือ ไฮโดรลิค ครับ ถ้าธรรมดาก็เปลี่ยนเลยครับ แต่ถ้าเป็นไฮโดรลิคก็ซ่อมได้ครับมันรั่วที่โอลิงยางข้างในครับ ใช้ของไมตี้ได้ครับราคาไม่น่าเกิน 300.- ลอดดูในเว็บเจแซดก็มีบอกวิธีเปลี่ยนครับ แต่ถ้าเปลี่ยนก็ประมาณ 2000-2800(ในเน็ต) 3000-3500 (เซียงกง)

ดูยังไงอ่ะคับว่าเปงแบบธรรมดาหรือไฮดรอลิกอ่ะคับ

:coolly-0033:

ของผมเคยรั่ว แล้วไม่สนใจ นิด ๆ หน่อย ๆ

มันไปทำให้ลูกรอกทามมิ่งพังเลยอะ

เปลี่ยนไปเลยคับ

ของผมเคยรั่ว แล้วไม่สนใจ นิด ๆ หน่อย ๆ

มันไปทำให้ลูกรอกทามมิ่งพังเลยอะ

เปลี่ยนไปเลยคับ

ขอบคุณครับ
:coolly-0033:

สรุป เปลี่ยเลยครับ เห็นด้วย เคยเป็นเหมื่อนกัน

ไฟล์แนบ

18.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 59
ส่วนปั้มแบบฟรีปั้ม ผมเพิ่งเบิกใหม่เลย 2000 บาทไทย ของแท้เลยนะครับ แต่ต้องถอดเสื้อปั้มไปเทียบด้วย กันพลาดครับ

ส่วนปั้มแบบฟรีปั้ม ผมเพิ่งเบิกใหม่เลย 2000 บาทไทย ของแท้เลยนะครับ แต่ต้องถอดเสื้อปั้มไปเทียบด้วย กันพลาดครับ

ซื้อที่ไหนอ่ะคับ

ยังไงขอบพระคุณเปงอย่างสูงนะคับ:coolly-0033:

ซื้อที่ไหนอ่ะคับ

ยังไงขอบพระคุณเปงอย่างสูงนะคับ:coolly-0033:

อยากรู้คุยกาะช่างผมเลยครับ ว่าซื้อที่ไหน 082-0525747 บอกว่าเปาแนะนำให้มาถามครับผม

ซื้อที่ไหนจ๊ะ ราคานี้อ่ะ.......
ก็เคยเปลี่ยนมา ซื้อมาราคานี้อะ
ทุกวันนี้ก็ยังไม่พังเลย
คนขายเห็นหน้าตาดีมั้งก็เลยขายให้ถูก....เอ้อ
:coolly-0029:

อยากรู้คุยกาะช่างผมเลยครับ ว่าซื้อที่ไหน 082-0525747 บอกว่าเปาแนะนำให้มาถามครับผม

เบอร์ ช่าง ที่ไหน น่ะ
คุ้่น ๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม