• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวน ท่านผู้รู้ เรื่องการ เบรค Skyline R32 GTS, GTR

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311159
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311159

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
1 ธ.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถป๋ม เดิมๆ 12 วาล์ว โหลด นิดหน่อย แม็ก 16/'//'/ 4 รู 114.3 ครับ อยากใส่ เบรค R32 GTS,GTR สามรถ ทำได้มั้ย ครับ แล้ว จะต้องทำอย่างไงบ้างครับ งบ อยู่ที่เท่าไร ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าก่อนครับ:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:
น้องใหม่หัดซิง...:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0022::coolly-0022::coolly-0022:

...............
ใส่ได้ครับ
ถ้าหล่อหลบดิส

อยู่ที่รูปทรงก้านและออฟเซ็ทครับ

ขออนุญาติย้ายไปบอร์ดเทคนิคนะครับ

ผมพึ่งไปทำมาครับ ของผมใส่ล้อ R32gts แต่ผมใส่เบรคของ R33gts
ผมก็มาสอบถามพี่ๆเค้าที่นี่แหละ เต็มล้อพอดีเลย เบรคผมได้มา 7999 บาท
ส่วนค่าใส่อีก 400 บาทครับจบเลย

ล้อป๋ม เป็น TE 37 ขอบ16 offset ไม่รู้ครับ กว้าง 7.5 (เดี๋ยวได้ไปยกดูแล้วมาบอกอรกที่ครับ)

อยากใช้กัยล้อเดิมไปก่อนอ่ะครับ รองบประมาณก่อนครับ

ล้อป๋ม เป็น TE 37 ขอบ16 offset ไม่รู้ครับ กว้าง 7.5 (เดี๋ยวได้ไปยกดูแล้วมาบอกอรกที่ครับ)

อยากใช้กัยล้อเดิมไปก่อนอ่ะครับ รองบประมาณก่อนครับ
TE37 ส่วนมาก ทรงก้านมันหลบคาลิปเปอร์อยู่แล้วครับ
ถึงแม้ว่าใส่ไปแล้วไม่หลบ ก้อรองสเปเซอร์ได้ ไม่ต้องห่วง
สรุปใส่ไปเหอะครับ
รถผมเครื่อง 12 ว๊าวว ผมก้อเบรค 32GTR นะ

แจ๋มครับ แล้ววิธีการ ล่ะครับ ได้ยินผู้รู้ท่านนึง บอกว่า เจาะ จานใส่ได้เลย ทั้งGts GTR แต่บาง กระแส บอกว่า ต้องเปลี่ยน คอม้า บ้าง ก็เลย /'//'/งง/'//'/ อิอิ
"อยากเก่ง ต้องใฝ่รู้ อยากเจ้า ต้องมั่นใจ"

แจ๋มครับ แล้ววิธีการ ล่ะครับ ได้ยินผู้รู้ท่านนึง บอกว่า เจาะ จานใส่ได้เลย ทั้งGts GTR แต่บาง กระแส บอกว่า ต้องเปลี่ยน คอม้า บ้าง ก็เลย /'//'/งง/'//'/ อิอิ
"อยากเก่ง ต้องใฝ่รู้ อยากเจ้า ต้องมั่นใจ"
ถ้าจะใส่ล้อเดิม 4 รูอ่ะนะ
เอาจากไปเจาะให้เป็น 4 รู ทั้งหน้า - หลัง ( เดิมเป็น 5 รู )
แล้วก้อใส่ได้เลยครับ ใช้คอม้าเดิมได้เลย

ปล.ถ้าซื้อมาแล้วได้ดุมหลังมาด้วย ให้เก็บเอาไว้นะครับ เผื่อจะเปลี่ยนล้อเป็น 5 รู ต้องใช้มันแน่นอน

ขอบคุณมากครับ ของยังไม่ได้ซื้อ ครับเดี่ยวต้องเอาแล็กพวงมาลัยก่อนครับพี่ ตอนนี้งอแง มากแล้ว
ตอนนี้ลังเล อยู่ว่า 32GTS ,33GTS หรือ 32 GTR อันไหนน่าสนใจกว่ากัน
เพราะหลายคนไม่เอา32 GTR แต่ เอา33GTS อ่ะครับ รบกวนผู้มีความรู้หน่อยครับ
งบประมาณด้วยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม