• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องเบรคครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31522
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31522

Renovate & CLUB SANDS
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เบรค300ZX กับ R32 gt-s

เหมือนกันมั้ยครับ อยากทราบว่า รูเบรค ใส่กับคอม้าเซฟได้มั้ย ตอนนี้ใส่32 อยู่ :coolly-0043:

ถ้าผ้าเบรคใส่ด้วยกันได้อยู่ แต่เบรค มะแน่ใจ :coolly-0043:

ใส่ได้ครับ....เพราะเหมือนกันทุกอย่าง..

ขอบคุณทุกท่านครับ พอดีเจอแนวทางอัพเกรดเบรค r32 เลยถามเพื่อให้แน่ใจครับ:coolly-0033:

เปลี่ยนทำไมอะครับ มันเหมือนกัน

ไปเปิดหนังสือ OPT2 ของญี่ปุ่น 300zx มันเอาจานของ ECR33 มาใส่ แต่มันต้องมีอแดปเตอร์ ต่อ กะว่าจะลองมา ทำกับ เบรคของ r32 ดูอะครับ

ลองเช็คความหนาจานดูครับ จากที่ผมเคยลองดู เห็นว่าจาน 300ZX หนา 25 มม. ส่วนจาน R32GTS หนา 30 มม.ครับ สังเกตที่ความกว้างช่องระบายความร้อนได้ครับ
ส่วนขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางเท่ากันครับ 285 มม.
รบกวนผู้รู้ช่วย confirm ด้วยครับ

ไปเปิดหนังสือ OPT2 ของญี่ปุ่น 300zx มันเอาจานของ ECR33 มาใส่ แต่มันต้องมีอแดปเตอร์ ต่อ กะว่าจะลองมา ทำกับ เบรคของ r32 ดูอะครับ

จาน 33 GTS มันกว้าง 296 mm อะครับ

เลยต้องมี อเดปเตอร์ต่อขา

อืมเบรคมีปัญหาบ่อยทำไง

จาน 33 GTS มันกว้าง 296 mm อะครับ

เลยต้องมี อเดปเตอร์ต่อขา

ใช่ครับผมหาที่ซื้ออแดปเตอร์ได้แล้วเป็นอแดปเตอร์ติดเบรคซิ่งของ 32 อะครับเลยจะลองทำดู

ลองเช็คความหนาจานดูครับ จากที่ผมเคยลองดู เห็นว่าจาน 300ZX หนา 25 มม. ส่วนจาน R32GTS หนา 30 มม.ครับ สังเกตที่ความกว้างช่องระบายความร้อนได้ครับ
ส่วนขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางเท่ากันครับ 285 มม.
รบกวนผู้รู้ช่วย confirm ด้วยครับ

ไม่อะครับผมจะเอาจาน R33 มาใส่อะครับ มีเบรค32 อยู่แล้วขี้เกียจขาย 32ไปซื้อ33

คิดว่าถ้าขายคงขายไม่ได้ราคา สวยต่างอาจจะมากเกินด้วยอะครับ