• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

มาช่วยผมตั้งไฟหน้ารถหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pokumi
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pokumi

Register
เข้าร่วม
29 ธ.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมลองปรับแล้วอะแต่ดูแล้วแสงมันยังกระจายๆ อยู่เลยครับแล้วก็ตัวปรับตรงโคมมันมีบนกะล่าง อันบนผมเข้าใจว่าใช้ปรับ ต่ำกะสูง แต่อันล่างเอาไว้ปรับอะไรอะครับ ใครมีเทคนิคสอนด้วยคราบ ใช้โคม 24 วาวอยู่ครับ

มี 2 อันคือ ไว้ปรับสุง-ต่ำ อันนึง
ส่วนอีกอันปรับซ้าย-ขวา
แต่จำไม่ได้ว่าอันไหนใช้ปรับอะไร ไม่ได้ปรับนานแล้วคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ได้แล้วครับพี่เล็ก อันล่างไว้ปรับซ้าย-ขวา นี่เอง แต่โคมด้านซ้ายที่มีแบทอยู่ปรับไม่ได้อะ มือไม่ถึงไม่รู้จะปรับไงดี
ปล. จะจำผมได้มั้ยเนี่ย ที่ขับ cef สีขาววาง26แล้วเอากระจกปรับแสงไปให้ซ่อมอ่ะครับแล้วนัดไปรับของที่อู่น้าจอนอ่ะครับ ส่วน 26 ผมไม่รู้จะเอาไงกะมันดีกินน้ำมันจัง เอาไปให้น้าจอนติดแก๊สบ้างดีมั้ยเนี่ย ขับไงก็ 5โล/ลิตร

จำได้ครับ สบายดีมั๊ยครับ
ไฟข้างขวาใช้ประแจเบอร์ 8 แบบในรูปตั้งครับ ถอดที่ล๊อคแบตออก แล้วโยกหลบหน่อยนึง

ส่วนเรื่องเครื่องอย่างที่เคยบอกไปน่ะแหละ ขั้นแรกเดินสายไฟใส่สโลว์ปั๊มก่อนคับ คันดำที่พี่จอห์นวางไปวิ่งในเมือง 7 โลลิตร ส่วนคันแดงไอ่นั่นบ้า ซัดตลอด ยังได้ 5-6 โลลิตรเลยครับ

ไฟล์แนบ

11.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 56
อยากปรับเล่นมั่งครับ มันอยู่ตรงไหนเนี่ย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม