• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

***ถามเรื่องพลาสติกซุ้มล้อหน่อยครับ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.พลาสติกซุ้มล้อ 12v กับ 24v ต่างกันยังงัยครับ
2.แล้วถ้ากันชนเป็น tbo ทั้งหน้าหลัง จะใส่ของอะไร(ตัวรถเป็น 12vคับ)
3.พลาสติดซุ้มล้อใส่ยังงัยครับ มีวิธีใส่มั้ยครับ
4.พลาสติกซุ้มล้อมันมีทั้งหน้าหลังเลยมั้ยครับ(ของผมมีด้านหน้าว้ายอันเดียวครับ)

ขอบคุณครับ:coolly-0033:

อัพอีกทีนะค้าบ...

1.พลาสติกซุ้มล้อ 12v กับ 24v ต่างกันยังงัยครับ
2.แล้วถ้ากันชนเป็น tbo ทั้งหน้าหลัง จะใส่ของอะไร(ตัวรถเป็น 12vคับ)
3.พลาสติดซุ้มล้อใส่ยังงัยครับ มีวิธีใส่มั้ยครับ
4.พลาสติกซุ้มล้อมันมีทั้งหน้าหลังเลยมั้ยครับ(ของผมมีด้านหน้าว้ายอันเดียวครับ)

ขอบคุณครับ:coolly-0033:
ไม่แตกต่างนะครับ สิ่งที่แตกต่างคือตัวที่อยู่ในเครื่อง 20โบ กับ ตัวกันชนอูมอูม

ใช้ของ 12 หรือ 24v ก็ได้ครับ แต่จริงๆ แล้วก็ใส่ด้วยกันได้หมดครับ

มีพุกพลาสติคตามตะเข็บซุ้มล้อ ยึดด้วยสกรู เวลาหาซื้อควรมีติดมาด้วย แต่ถ้าไม่มีก็ต้องแปลงเอามีหลายจุด ส่วนด้านในมีน๊อตเบอร์ 10 ล๊อคอยู่ด้านหน้า ด้านหลังเป็นพุกพลาสติคครับ ด้านใต้ก็มีสกรูยึดเช่นกัน ถ้ามีบังโคลนชายล่างล้อหน้าต้องถอดบังโคลนออกก่อน

มีเฉพาะด้านหน้าซ้ายขวาครับ ด้านหลังไม่มีซุ้มล้อ แต่ล้อหลังขวามีพลาสติคปิดตรงท่อเติมน้ำมันครับ ด้านล่างสุดมีพลาสติคปิดกั้นด้านหน้าถังน้ำมันด้วย

ปล.ไม่เข้าใจไม่ต้องโทรมาถามเพราะไม่รู้จะอธิบายอย่างไร แต่ถ้าจะโทรถามแล้วยืนอยู่ที่รถด้วย อย่างนี้อธิบายได้ เพราะอธิบายไปคุณจะได้ดูจุดยึดไปด้วยจะได้เข้าใจ หรือถ้าอยู่ไม่ไกลนนทบุรีมาที่บ้านจะอธิบายให้เห็นจะจะครับ

ด้านหลังขวาไม่มีที่บังเลยครับโล่งเลย...ไม่รู้มีขายมั้ยครับ
ผมอยู่พัทยาครับป๋าลอง...ถ้าอยู่ใกล้ ๆ ผมจะไปทุวันเลยครับ
ขอบคุณมากครับ

ด้านหลังขวาไม่มีที่บังเลยครับโล่งเลย...ไม่รู้มีขายมั้ยครับ
ผมอยู่พัทยาครับป๋าลอง...ถ้าอยู่ใกล้ ๆ ผมจะไปทุวันเลยครับ
ขอบคุณมากครับ

ที่นี้บอร์ดเทคนิคครับ ไม่สามารถแจ้งการซื้อขายได้