• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

rb20 12v ออโต้ ใส่เกียร์แล้วเหยียบกลายเป็นเกียร์ว่างหมดเลยทุกเกียร

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311308
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311308

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
11 มีนาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
สาเหตุมาจากอะไรบ้างครับ
กล่องไปเกี่ยวไหม
หรือต้องดุตรงไหนบ้าง
รถสตาร๋ติดปกติครับ

มันกลับบ้านเก่าแล้วมั้งงงงงงงงงงงงงง

เริ่มแรกรอบเครื่องขึ้นสูงแต่รถวิ่งไม่ออกใช่มั๊ย ถ้าใช้ gear กลับบ้านเก่าฟันธง

เริ่มแรกรอบเครื่องขึ้นสูงแต่รถวิ่งไม่ออกใช่มั๊ย ถ้าใช้ gear กลับบ้านเก่าฟันธง
ขับๆอยู่ที่เกียรDครับแล้วก็ดึงลงมา2แบบว่าซน:coolly-0036:

อาการแบบนี้ผมเปลี่ยนเกียร์มา 2 ลูกแล้ว
เกียร์พังแน่นอนครับ

** ชัวร์ครับ..เกียร์ไปแล้ว..เหมือนผมเลย ขับขึ้นเนินสูงอยู่..ทะลึ่งมือบอนลดเกียร์เลย..ดังกึ๊ก..ลงเนินมาเหลือเกียร์เดียววิ่งกลับบ้าน..ทำเหมือนผมซิ เอาเกียร์ของ 20Bo.ลงเลยเผื่ออนาคตอยากเปลี่ยนเครื่องเป็น 20Bo.จะได้ลงทุนน้อยลง..ผมได้เครื่องต่อมาได้ในราคา 6000-เอง สุดคุ้ม..

เท่าที่อ่านดูทอร์ค คอนเวิร์ตเตอร์น่าจะพังครับ
เอาแบบเบาไปหาหนักกนะ ลองเปลี่ยนกล่องเกียร์กับเพื่อนก่อน
ถ้าลองเปลี่ยนกล่องเกียร์กับเพื่อนแล้วไม่หาย ก้อแน่นอนแล้วล่ะ