• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใครเคยใช้หรือใช้อยู่บ้าง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใครเคยใช้หรือใช้อยู่บ้าง

สินค้าตัวแรก

แบบถูกๆ 800 บาท

ดูดีขึ้นมานิดก็มีตั้งแต่ 1,500-2,000

ที่ล็อคล้อมีจุดเด่นตรงที่ว่า ล็อคจากภายนอก ถ้าเทียบกับการล็อคในรถแล้วต่อให้ล็อคดีขนาดไหน เวลาโจรเข้าไปอยู่ในรถ
ก็สามารถทำงานได้อย่างง่ายดายเนื่องจากไม่มีคนเห็น
หรือคิดว่าโจรนั้นเป็นเจ้าของรถ โจรจะใช้เวลานานแค่ไหนในการโจรกรรมก็ได้ แต่การที่ล็อคจากภายนอกนั้น โจรต้องทำงานนอกตัวรถ ซึ่งมีโอกาสที่คนผ่านมาจะพบเจอการโจรกรรมแล้วทำให้โจรหนีไป

ที่ล็อคล้ออันนี้ออกแบบมาให้รถขยับไม่ได้ถ้าไม่ได้ปลดล็อคครับ
แต่ต้องรู้อยู่แล้วนะว่าตอนออกตัว ต้องเดินหน้าหรือถอยหลังออกครับ คือถ้าขับออกไปโดยเดินหน้าออก ก็เอาที่ล็อคตรงที่เป็นสามเหลี่ยมมาวางไว้ด้านหน้ายางรถ ตัวสามเหลี่ยมนั้นจะเป็นตัวดันไม่ให้ล้อขยับ เหมือนกับเอาไม้มาหนุนตอนรถไหลแหละครับ ใช้ได้กับล้อแม็กซ์และล้อกระทะครับ

--------------------------------------------------------------------------------

สินค้าตัวสอง

SUNOCO AC EFFECTER, AIRCON ADDITIVE
ผลิตภัณฑ์เพิ่มประสิทธิภาพจาก JAPAN SUN OIL COMPANY
ผู้นำในกลุ่มผลิตภัณฑ์น้ำมันทำความเย็นชั้นนำของโลก ภายใต้ชื่อ SUNISO

ซึ่งมีความเชี่ยวชาญขั้นสูง และคิดค้นนวัตกรรมด้านหล่อลื่นความเย็น
สำหรับรถยนต์ที่ใช้ HFC
134a

ได้รับผลตอบรับเป็นอย่างดีว่า แอร์เย็นมากขึ้น เย็นเร็วขึ้น
เสียงและการฉุดกำลังเครื่องยนต์ลดลง
ราคา 350.- พร้อมเติม

"ผมไม่ได้ขายนะครับ "

เพียงแต่กำลังสนใจที่จะซื้อหามาใช้
เลยอยากได้ประสบการณ์หรือปัญหาที่เกิดจากการใช้ที่ล๊อคล้อพวกนี้นะครับ

แก้ไขล่าสุด:

มีเยอะแยะไปครับอ้ำ ทั่วกรุงเทพฯ เลือกเอาเลยว่าจะเอา สน.ไหน

มีเยอะแยะไปครับอ้ำ ทั่วกรุงเทพฯ เลือกเอาเลยว่าจะเอา สน.ไหน

ฮ่วย อยากมีเป็นของตัวเอง
ไม่อยากได้ของราชการครับ 555

ของราชการดอกกุญแจแพง 500 แหนะอิอิ:coolly-0046:

..........................

น่าสนใจครับอั้มตัวล็อคล้อเดี๋ยวจะลองไปหาซื้อครับ
แต่ไอ้ตัวเติมน้ำยาแอร์นี่ใช้กับ R134A
เท่านั้น R12 ไม่มีมั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด

แก้ไขล่าสุด:
ที่ล๊อคล้อก็ดีครับแต่ต้องไม่จอดที่ลับตาเพราะเจอโจรใช้แก๊สกระป๋องตัดก็เอาไม่อยู่เหมือนกันครับเดี๋ยวนี้โจรมันทันสมัย

น่าใช้ดีครับล็อกล้อ น่าสนใจ รถผมจอดนอกบ้านด้วย
ไปหาซื้อมั่งดีกว่าครับ

วันนี้โทรไปสั่งไอ้ตัว 800 มาและ
เอาไว้ติดรถ

ส่วนน้ำยา SUNOCO AC EFFECTER
รถผมใช้ได้พอดี เพราะเปลี่ยนคอมกับข้อต่อต่างๆหมดแล้ว555
ได้ผลไงเดี๋ยวมารายงานนะครับ

ซื้อมา 4 ชุดล๊อก ที4ล้อเลยครับ มันจะได้ยุ่งยากหน่อย:coolly-0044:

ได้มาแล้ว
เหมือนตัวอย่างเป๊ะ
หลังจากใช้2 วันเออนอนหลับมากขึ้น 555
อุ่นใจขึ้นนินึง

คือ ไอ่ที่ล๊อคล้อ อะ แค่กุญแจสายยู ธรรมดา

ถ้ามันจะเอา ไม่ถึง 1นาที มันก็ปลดได้ แต่มันก็เลือกที่จะหาคันอื่นก่อน

รถใหญ่ ยังไงมันต้องติดเครื่อง ถึงจะขโมยออกไป แนะนำว่า ทำยังไงก็ได้

ไม่ให้มันติดเครื่องได้ จะเป็นดีที่สุด มันคงไม่เอารถยก มายกหรอกมันเด่นเกินไป

วันนี้โทรไปสั่งไอ้ตัว 800 มาและ
เอาไว้ติดรถ

ส่วนน้ำยา SUNOCO AC EFFECTER
รถผมใช้ได้พอดี เพราะเปลี่ยนคอมกับข้อต่อต่างๆหมดแล้ว555
ได้ผลไงเดี๋ยวมารายงานนะครับ

อยากรู้ รายงานผลด้วยครับ

คือ ไอ่ที่ล๊อคล้อ อะ แค่กุญแจสายยู ธรรมดา

ถ้ามันจะเอา ไม่ถึง 1นาที มันก็ปลดได้ แต่มันก็เลือกที่จะหาคันอื่นก่อน

รถใหญ่ ยังไงมันต้องติดเครื่อง ถึงจะขโมยออกไป แนะนำว่า ทำยังไงก็ได้

ไม่ให้มันติดเครื่องได้ จะเป็นดีที่สุด มันคงไม่เอารถยก มายกหรอกมันเด่นเกินไป

เห็นด้วย แถมต้องพกกุญแจ 2 ดอก เกิดหายไปเนี่ยงานงอก ครั้นจะเก็บกุญแจล๊อคล้อไว้ในรถก็นะ

ผมว่า gps ก็เวิร์คดี แต่ราคามันเท่าไหร่ล่ะนั่น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม