• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนเรื่องไฟโปรเจคเตอร์เอ31ทีครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ MeanSky
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

MeanSky

Register
เข้าร่วม
25 มิถุนายน 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
:coolly-0033:รบกวนพี่ๆในคลับทีนะครับ:coolly-0033:

เรื่องไฟโปรเจคเตอร์เอ31 มีขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางเท่าไหร่ แล้วทุกหลอดเท่ากันไหม

แล้วรบกวนขอรูปไฟโปรเจคเตอร์เอ31 แบบถอดโคมทุกมุมทีครับ(อยากดูว่าจุดยึดเลนน์ถอดได้ไหม)

ขอรบกวนเพียงเท่านี้ก่อนครับ

:coolly-0023:ขอบพระคุณมากครับ:coolly-0023:

มีแบบเนี้ยครับใช้ได้มั๊ย เรื่องขนาดก็ 9 นิ้ว เอ๊ย...ไม่ได้วัดน่ะครับ :coolly-0023: :coolly-0046:

ไฟล์แนบ

61.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 133
    62 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 104
มีแบบเนี้ยครับใช้ได้มั๊ย เรื่องขนาดก็ 9 นิ้ว เอ๊ย...ไม่ได้วัดน่ะครับ :coolly-0023: :coolly-0046:

:coolly-0023:ทำไมขายึดทั้ง2ข้างไม่เหมือนกันอ่าครับ

:coolly-0023:แล้วตรงกรอบเลนน์มันแยกออกมาได้ไหมครับ(สนตรงนี้เลย:coolly-0010:)

:coolly-0033:รบกวนอีกทีครับขอบพระคุณมากครับ:coolly-0033:

:coolly-0010:(เพื่อโปรเจคเทพ):coolly-0010:

ที่โปรเจคเตอร์ เหมือนเปิดไฟอยู่เลย น้าเหวกเล่นไสยศาสตร์รึป่าวคับ 555

เอ...รึว่าแฟรช

:coolly-0023:ทำไมขายึดทั้ง2ข้างไม่เหมือนกันอ่าครับ
ตอบ ขายึดเหมือนกันนะครับ ถ้าดูจากรูป ใน1โคมจะเห็นว่ามีตัวยาว 1 ตัวตัวสั้น 1 ตัวครับ ส่วนจานดำๆในรูปซ้ายมันเป็นจานบังไม่ให้แสงเล็ดลอดออกมาข้างๆเลนส์ครับ อีกตัวนึงไม่มี(ลองถอดออก)

:coolly-0023:แล้วตรงกรอบเลนน์มันแยกออกมาได้ไหมครับ(สนตรงนี้เลย:coolly-0010:)
ตอบ ตรงกรอบเลนส์ที่เป็นขอบสีเงินๆ(เข้าใจตรงกันรึป่าวไม่รู้) อันนี้เค้าใช้ย้ำขอบเอา ถ้าต้องการถอด แงะ ต้องใช้ไขควงปากแบนแงะมันขึ้นมาครับแล้วถึงสามารถแยกเลนส์ออกมาได้

ที่โปรเจคเตอร์ เหมือนเปิดไฟอยู่เลย น้าเหวกเล่นไสยศาสตร์รึป่าวคับ 555

เอ...รึว่าแฟรช

แฟรชคับน้า อิ อิ :coolly-0039: :coolly-0045:

แก้ไขคำตอบใหม่ ไม่แน่ใจเรื่องจานดำๆของชุดซ้ายมือ

ตอนนั้นผมถอดยำระหว่างไฟของ 24v กับ 12v ไม่แน่ใจว่าชุดไหนของ 12 หรือ 24 น่ะครับ :coolly-0023:

ถามนิดเดียว จะเอาเลนส์ไปทำอะไรครับ

ถามนิดเดียว จะเอาเลนส์ไปทำอะไรครับ

จะลองเอามาใส่กับไฟหน้ามอไซค์อ่าครับผม:coolly-0039:

แต่ตอนนี้กำลังคิดๆอยู่ว่าขาเลนน์มันไม่ใช่รูน๊อตแล้วจะวางบนจานฉายยังไงหว่า:coolly-0018:

เครียดกันต่อไป:coolly-0041:หรือพี่ๆมีคำแนะนำช่วยชี้แนะทีครับ

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม