• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

มีเรื่องให้พี่ชาวA31ช้วยหน่อยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

hanamichi2007

Register
เข้าร่วม
28 พ.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีรถมันเป็นอะไรไม่รู้ แล้วไม่รู้จะแก้ตรงไหน
เครื่อง
RB20 โบ25 เกียร์ธรรมดา ครับ เร่งอยู่กับที่บางที่ก็เร่งไม่ขึ้น-บางที่ก็ไม่เป็นไร พอสตาร์วิ่งๆๆไปสะพักสะดุด<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
รถมันจะเกิดอาการกระตุกๆๆๆ เหียยบ ไม่ขึ้น แล้วรถก็ จะดับ บางที่ จอดอยู่ เครื่องก็มี อาการ รอบ ขึ้นๆๆ ลงๆๆๆ อยู่ ระหว่าง 1-2 อะครับ
อาการเหมือนจะเหยียบ-บูสไม่ขึ้นนะครับ พอผ่าน 3000 รอบ เร่งค้างไว้ รถกระตุกๆๆเลยอ่ะครับ แก้ไม่ตกจริงๆ แอร์โฟล์ก็เปลี่ยนแล้ว หัวเทียนก็เพิ่งจะเปลี่ยนไปไม่นานเองครับ เลย มาราบกวนพี่ๆๆชาวa31 ช่วย หน่อยครับ หรือใครที่เคยเป็นอาการ แบบนี้ อย่าเก็บไว้คนเดียวครับเอามาบอกผมด้วยไม่รู้จะแก้ ตรงไหน อะครับ ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลย (รีบบอกครับ รถ ผมติดแก๊ชหัวฉีดด้วยเป็น ทั้ง2 ระบบ เลย อาการเหมือนกันเลยไม่ว่าจะใช้แก๊ชหรือน้ำมัน)

หรือพี่ๆๆใครพอจะให้คำปรึกษาได้ถ้าไม่เป็นการลบกวน ช้วย ลงเบอร์ไว้ ก้ได้ ครับเด๋วผมโทรไปถามเอง

แก้ไขล่าสุด:

ลองหากล่องมาสลับลองดูครับ

........................

แก้ไขล่าสุด:
ขอย้ายไปหน้าเทคนิคนะครับ

ปล. ลองมามิตติ้งดูนะครับ เผื่อคุณจะได้รู้จักใครมากขึ้น

ลองหากล่องมาสลับลองดูครับ

ตามนั้นก่อนเลยครับ ถ้ากล่องไม่หาย น่าจะเป็นที่เกียร์ (ใช่ปล่าวไม่รู้) แต่ของผมเครื่องเจ เกียร์ออโต้ เป็นคล้ายๆกัน สลับกล่องไม่หาย เปลี่ยนเกียร์หายเลย เด๋วรอผู้รู้มาชี้แจงต่อแล้วกัน
:coolly-0003:

แงะๆใช้เหมือนกานเลยคับ อาการนี้มะแน่ใจคับ ของผมเป็นเร่ง3000รอบขึ้นไปมันเร่งกระตุกๆ เป็นที่ กรองเบนซิลตัน ป่าวคับ แล้วก็ O2CENSOR มะดีหรือป่าวคับ

ผมเป็น 2 อย่างนี้อะคับ ที่เป็นคล้ายๆแบบนี้คับ

ราคาอาจจะแรงแต่คุณภาพที่ได้มามันคุ้มน่ะครับ ลองดูครับผม

มีใครอีก เปล่าครับ ที่เคยมีปัญหา แบบนี้ หรือใครที่รู้ อย่าเก็บไว้ครับ มา ช้วย บอกผมหน่อย หึหึหึ

สลับกล่องรึยัง เครื่องแอรโพรชมพูหรือ เขียว บ้านอยู่แถวใหน

ถ้าแอร์โฟร์เปลี่ยนมาแล้วลอง รีเซ็ต กล่องหรือยังครับ บางทีเปลียนแอร์โฟร์มาแล้วแต่ว่ากล่องมันยังจำค่าเดิมอยู่

1. เช็คโค๊ต
2. รีเซ็ตกล่อง (ถอดคั่วแบต)
ลองดูนะครับ:coolly-0003:

จะลองทำตาม ที่ พี่ๆๆ บอกนะครับ ได้ ข่าวไง แจ้งให้ ทราบ อกที ครับ
ขอขอบคุณพี่ๆๆทุกทันที่ได้เค้ามา ช้วย ตอบ ครับ

ดอนเมือง ลองติดต่อกะอู่ พี่บรรจบดูครับ เค้าอยู่แถวๆ ซ.เสนานิคม