• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ได้กลิ่นน้ำมันไม่รู้ว่ารั่วที่ไหน ต้องทำไงดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31965
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31965

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ม.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ได้กลิ่นน้ำมันไม่รู้ว่ารั่วที่ไหน ต้องทำไงดี ใครเคยเดินท่อน้ำมันกับสายนำมันใหม่บ้างครับ ราคาเท่าไหร่ครับ แนะนำหน่อย ผมอยูแถวสมุทรสาคร ช่วยทีครับ

ที่เคยเจอบ่อยก็พวกโอริงที่ปั้มติ้กเสื่อมครับ ลองดูที่จุดนี้ก่อน

อยู่แถวไหนอ่าครับ ผมอยู่ท่าจีนครับ

จริงๆอยากให้ลองสำรวจดูก่อน ว่ากลิ่นมาจากไหนกันแน่ กลิ่นน้ำมันสังเกตได้ง่ายครับ เริ่มจากห้องเครื่อง ตามสายน้ำมันที่อยู่ในห้องเครื่องทุกจุด... ต่อไปคือโอริงปั๊มติ๊ก เปิดฝาท้ายขึ้นมา ยกพรมออกดมๆดู ...อีกจุดนึง ก็ถังน้ำมันเลยครับ ก้มดู มีซึมๆมั้ย ตามตะเข็บถัง ตอนหาที่มาของกลิ่น ให้บิดสวิทย์ออนไว้ เพื่อให้น้ำมันมีแรงดัน ลองดูจร้า

จากล่าสุดที่ผมโดนมาคือ ท่อยางที่เข้ากรองเบนซิลครับ อาจเสื่อม แล้วพอติ๊กดันมาแรงมากๆ มีซึมได้

• กระทู้ ผู้เขียน
อยู่ปั๊มคาลเท็กซที่ปิดอยู่อ่าครับติดกะเอสโซ่ครับ
ส่วนรถซ่อนไว้ครับ..อิอิ ไม่ค่อยได้ร่อน อยู่แถวนั้น
รู้จักเล็ก..ที่ทำเครื่องปั่นไฟมั้ยครับ แถวๆคุ้งน้ำ
ขับไททัล4ประตูสีดำ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม