• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

น้ำซึมขอบกระจกหน้าด้านบน

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31414
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31414

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เมื่อคืนฝนตกหนักขับรถกลับบ้าน อยู่ๆน้ำหยดลงมาก็หาๆๆ
ปรากฎว่าขอบกระจกครับพี่น้อง ทำไงดี เคยเอาซิลิโคนอัดก็ไม่อยู่:coolly-0020:

เมื่อคืนฝนตกหนักขับรถกลับบ้าน อยู่ๆน้ำหยดลงมาก็หาๆๆ
ปรากฎว่าขอบกระจกครับพี่น้อง ทำไงดี เคยเอาซิลิโคนอัดก็ไม่อยู่:coolly-0020:
รถผมตอนทำสีอู่ใส่ยางขอบกระจกไม่ดี น้ำเข้าเหมือนกัน
แก้ไขด้วยการ ให้อู่สีถอดคิ้วกระจกออก ขูดซิลิโคนรอบๆกระจกของเก่าออก(ไม่ถอดกระจก) ทาน้ำยากลับสนิม(รางกระจกเริ่มเป็นสนิม) ทาสีรองพื้น ยิงซิลิโคนใหม่

แก้ไขล่าสุด:
น้ำยากลับสนิมหาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไร
ส่วนซิลิโคน ผมใช้ของ sony สีดำได้หรือเปล่าครับ เคยอัดๆไปทั้งนอก-ใน ไม่อยู่เหมือนกัน

น้ำยากลับสนิมหาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไร
ส่วนซิลิโคน ผมใช้ของ sony สีดำได้หรือเปล่าครับ เคยอัดๆไปทั้งนอก-ใน ไม่อยู่เหมือนกัน

การเอาซิลิโคนอัดควรถอดคิ้วกระจกออกก่อนครับ ถ้าอัดโดยไม่ถอดคิ้วก็มีสิทธิ์รั่วได้อีกเพราะตัวซิลิโคนมันจะอยู่เฉพาะด้านบนไม่ไหลลงไปด้านในด้วยครับ

น้ำยากลับสนิมอู่สีเค้ามีอยู่แล้วคับ อันนี้ไม่ทราบจริง แต่ร้านขายสีทั่วๆไปน่าจะมีครับ
ซิลิโคน sony ก็ดีกว่าเกรดทั่วๆไป แต่ 3M น่าจะดีกว่าครับ

การเอาซิลิโคนอัดควรถอดคิ้วกระจกออกก่อนครับ ถ้าอัดโดยไม่ถอดคิ้วก็มีสิทธิ์รั่วได้อีกเพราะตัวซิลิโคนมันจะอยู่เฉพาะด้านบนไม่ไหลลงไปด้านในด้วยครับ

อย่างที่ป๋าว่าไว้ครับ ถ้าไม่ถอดคิ้วแล้วขูดของเก่าออก ยังไงก็ไม่อยู่ครับ ถึงอยู่ก็ไม่นานเดี๋ยวก็รั่วอีก

ครับ เชียร์3Mครับ อย่าลืมถอดคิ้วออก แล้วลอกหรอขูดทำความสะอาดด้วยครับ เพื่อการยึดเกาะที่ดีกว่า รับรอง ไม่มีรั่วแน่นอน

อย่างที่ป๋าว่าไว้ครับ ถ้าไม่ถอดคิ้วแล้วขูดของเก่าออก ยังไงก็ไม่อยู่ครับ ถึงอยู่ก็ไม่นานเดี๋ยวก็รั่วอีก

รถพี่ก็รั่วอ่ะครับ ไหลทะลุกระจกมาเลย..:coolly-0023:

แตกร้าวซะแว้ว ชาเขียว..

อยากทำขอบกระจกให้พี่สมพรทำให้ก้อได้คับ ลองโทรถามดูก้อได้คับ0831795334

รถพี่ก็รั่วอ่ะครับ ไหลทะลุกระจกมาเลย..:coolly-0023:

แตกร้าวซะแว้ว ชาเขียว..

ชะอุ่ยย แตกได้อย่างไรครับพี่ (สงสัยจอดนานไป) สภาพยังพอซ่อมได้มั๊ยครับ เสียดายๆๆ

ที่ว่าถอดคิ้วนี่คือคิ้วด้านบนใช่ไหมครับ

เพราะของผมก็รั่ว
ตอนนี้มันหยดจากมุมขวาตรงแผ่นบังแดดอ่ะครับ

ผมก็รั่วมุนหน้าซ้ายเลยครับ....ถ้าไม่เป็นที่ขอบกระจก จะเป็นที่ไหนได้อีกมั้ยครับ

ผมก็เป็น หยดลงมาตรงที่บังแดดเลยข้างขวา ทำไงได้มั้งอ่ะครับ

มันเป็นได้หลายที่หลายสาเหตุ เบื้องต้นที่พี่ๆน้องๆพูดมาก็ใช่ และอีกอย่าง
มันอาจจะผุที่ขอบกระจก ทางที่ดี ว่างๆลองแกะดูจากด้านนอกก่อน
แกะคิ้วแสตนเลสด้านข้างกระจกหน้าออกให้หมด ลองดูจากด้านนอก
ถ้าไม่มี ลองแกะแผ่นบังแดดออกทั้งแผงดู แผงบังแดดหน้าจะมีหมุดยึด
ให้ใช้กดหมุดเอา(ตรงกลางหมุด) แกะออกมา แล้วก็จอดกลางแดดดู ว่ามันมีรูรั่ว
ตรงไหน แล้วก็อัดซีรีโคนซะ จะให้ดี ต้องทำตอนแดดจ้าๆ ดีที่สุด
ส่วนใหญ่ พอรั่ว น้ำเข้า มันมักจะไหลลงออกตรงเสา A ลองแกะดูด้านใน
ด้วยดีที่สุด.........รถผมก็เป็น ฮือออออออๆๆๆๆ

ที่ว่าถอดคิ้วนี่คือคิ้วด้านบนใช่ไหมครับ

เพราะของผมก็รั่ว
ตอนนี้มันหยดจากมุมขวาตรงแผ่นบังแดดอ่ะครับ

รั่วที่เดียวกันเลย พี่^^

รอกระทู้นี้มานานและ ตกลงแบบไหนดีที่สุดครับ
ของผมแม่งลงตรงกลางว่ะครับพี่

รอกระทู้นี้มานานและ ตกลงแบบไหนดีที่สุดครับ

มันรั่วจากตรงกลางลงมาหรือมันพุ่งขึ้นไปจากคนนั่งอะคับ:coolly-0043:

แล้วทำไมคุณไม่ไปขับ
SILVIA S14
ละครับ
5555
:coolly-0046:

มันรั่วจากตรงกลางลงมาหรือมันพุ่งขึ้นไปจากคนนั่งอะคับ:coolly-0043:
อึดทะลุเพดานบ้า

แล้วทำไมคุณไม่ไปขับ

SILVIA S14
ละครับ
5555

:coolly-0046:
silvia s14 หลับในแถกะกำแพงเข้าอู่เปลี่ยนสีใหม่อยู่:coolly-0016:

แล้วจะได้สาระไหมครับพี่เนี่ย ตกลงให้ทำไงครับ อาทิตย์นี้จะได้กลับไปทำเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม