• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ฝนตกน้ำเข้ารถด้านคนนั่งข้างด้านหน้ามีสาเหตุใดครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ turbofever
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

turbofever

Member
Register
เข้าร่วม
30 พ.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ฝนตกน้ำเข้ารถด้านคนนั่งข้างด้านหน้ามีสาเหตุใดบ้างครับ งมไม่ถูก ใครเคยเป็นบ้างครับ
พอดีเอารถไปจอดอู่เพื่อนแล้วไม่ได้เข้าร่ม เพิ่งทราบนี่ละว่ารถเราน้ำเข้า เช้าวันนี้เปิดเจอน้ำซึมตรงพรมใต้ถาดวางเท้า บริเวณที่วางกล่องecuครับ แต่กล่องวางบนยางรองพื้นรองเท้าอีกทีเลยรอดไป:coolly-0023:
ลองเบื้องต้นเอาน้ำราดหลังคาและขอบประตูด้วยสายยาง ไม่พบว่าน้ำเข้าครับ แต่เมื่อวานฝนตกหนักทั้งคืน

น่าจะเป็นจากสาเหตุเดียวกันนะครับ ลองดู
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/36930
หน้าฝนแล้วเริ่มมาแล้ว ถ้ากลับบ้านดึกแล้วยังมีเวลาสักนิด ตรวจสอบรถของท่านหลังจากลุยฝนมาซักนิดก็ดีนะครับ

ฝนตกน้ำเข้ารถด้านคนนั่งข้างด้านหน้ามีสาเหตุใดบ้างครับ งมไม่ถูก ใครเคยเป็นบ้างครับ
พอดีเอารถไปจอดอู่เพื่อนแล้วไม่ได้เข้าร่ม เพิ่งทราบนี่ละว่ารถเราน้ำเข้า เช้าวันนี้เปิดเจอน้ำซึมตรงพรมใต้ถาดวางเท้า บริเวณที่วางกล่องecuครับ แต่กล่องวางบนยางรองพื้นรองเท้าอีกทีเลยรอดไป:coolly-0023:
ลองเบื้องต้นเอาน้ำราดหลังคาและขอบประตูด้วยสายยาง ไม่พบว่าน้ำเข้าครับ แต่เมื่อวานฝนตกหนักทั้งคืน

เครื่อง j ใช่มั้ยครับ ดูที่รูร้อยสายไฟด้วยครับ น้ำใหลลงมาทางนั้นได้

ใหลมาตามสายไฟ จากในห้องเครื่อง ครับ

** เหมือนกันเลย ไม่รู้เข้าจากรูที่ใต้แผงจิ้งหรีดหรือเปล่าไม่รู้ เคยลองเอาม่านบังแดดติดหน้ากระจกตอนฝนตกหนัก น้ำก็ไม่เข้า เลยสงสัยมันมาจากตรงนั้น ทำสีบอกช่างไป มันก็ยังเข้าอยู่ตอนฝนตก.

• กระทู้ ผู้เขียน
เครื่อง j ใช่มั้ยครับ ดูที่รูร้อยสายไฟด้วยครับ น้ำใหลลงมาทางนั้นได้

ใหลมาตามสายไฟ จากในห้องเครื่อง ครับ

อะจึ๋ยไหลมาตามสายไฟ มันจะดูดคนไหมครับเนี่ย

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ เจ็บอีกแล้วหนอเราพักนี้ออกบ้านไปนอนอู่เลยดีก่า:coolly-0018:

จากที่เคยเป็นอาการเดียวกันนะครับ
ของผมเปลี่ยนยางขอบประตู <เส้นยาวๆอ่ะครับ]
หายสนิท แต่ของคุณก็ลองไล่ดูตามที่พี่ๆเค้าบอกไว้อ่ะครับ
ของผมเสนอไว้เป็นแนวทางอีกทางหนึ่งครับ:coolly-0044:

แผงจิ้งหรีดครับ เปิดออกมาแล้วเอาซิลิโคนยาเอาไว้ รับรองหาย
ผมก้อเป็น และก้อหายแล้ว
พอทำสีก้อเป็นอีก ตอนนี้กำลังจะเข้าไปแก้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม