• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ใบปัดน้ำฝน A31 ยาวเท่าไหร่อะคับ!?

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31789
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31789

RB25.6DET Coming...
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ที่ติดอยู่กะรถ วัดได้ คนขับ 19.5" คนนั่ง 17.5" งง มันคือ 20"+18" ใช่มั้ยคับ...

แล้วที่ว่า Over size ได้นี่ ใส่เท่าไหร่ได้คับ 22"+18" รึเปล่าคับ? :coolly-0010:

ขวา ด้านคนขับ ผมใส่19"
ซ้ายผม ใส่18" พอดีเลย

ของผมฝั่งคนนั่ง 19 นิ้ว ฝั่งคนขับ 20 นิ้ว
ปัดได้เต็มครับพี่แป๊บ

ตอบกันไปหมดแระ ไม่ตอบดีกว่า เด๋วพาออกทะเลอีก :coolly-0010:

ตอบกันไปหมดแระ ไม่ตอบดีกว่า เด๋วพาออกทะเลอีก :coolly-0010:
กระทู้เก่าที่ 847 เค้าถามเรื่องเดียวกันนี่ 849 ก็ตอบว่าของผม 7 นิ้วเล่นซะกระทู้ยาวเป็นหางว่าว ดีนะที่ไม่เล่นมุขซ้ำ

จิงๆอยากรู้ว่า Over size ได้เท่าไหร่น่ะคับ

ข้างคนนั่ง ได้แค่ 18" จากที่ผมกะมา ยาวกว่านี้ก็ชนกระจก

ด้านคนขับนี่จิ ... 22" ไม่รู้ไหวป่าว?

เรื่องใบปัดนี่เป็นเรื่องที่ผมสงสัยมานาน

ที่แน่ๆคือ 18 กับ 20 ครับแต่.......

ที่ผ่านมาถามจากหลายๆคนก็ตอบไปในทางเดียวกันว่า ฝั่งคนขับ 18 ฝั่งคนนั่ง 20

ผมก็เข้าใจเช่นนั้นมาตลอด รถผมตอนที่ได้มาก็ใส่มาแบบนี้

แต่พอไปเห็นบางคันใส่กลับกันคือ ฝั่งคนขับ 20 ฝั่งคนนั่ง 18 กอรปกับไปเห็นหัวตัดเซฟมาจากญี่ปุ่นก็ใส่มาแบบนี้ คือ ฝั่งคนขับ 20 ฝั่งคนนั่ง 18 ก็เกิดความสงสัยเลยลองไปเอาชุดมอเตอร์ใบปัดที่ซื้อเก็บสำรองไว้ทั้งยวงมาดู ก็เป็นแบบนี้จริงๆคือ ฝั่งคนขับ 20 ฝั่งคนนั่ง 18

ส่วนเรื่อง OverSide ไม่เคยลองอะ

แต่สรุปว่า อยากใส่ยังไงก็ใส่ไปเหอะ 555 มันไม่ชนกันหรือว่าล้นไปชนคิ้วกระจกเป็นใช้ได้ครับ

กระทู้เก่าที่ 847 เค้าถามเรื่องเดียวกันนี่ 849 ก็ตอบว่าของผม 7 นิ้วเล่นซะกระทู้ยาวเป็นหางว่าว ดีนะที่ไม่เล่นมุขซ้ำ
:coolly-0023::coolly-0023:
เรื่องใบปัดนี่เป็นเรื่องที่ผมสงสัยมานาน

ที่แน่ๆคือ 18 กับ 20 ครับแต่.......

ที่ผ่านมาถามจากหลายๆคนก็ตอบไปในทางเดียวกันว่า ฝั่งคนขับ 18 ฝั่งคนนั่ง 20

ผมก็เข้าใจเช่นนั้นมาตลอด รถผมตอนที่ได้มาก็ใส่มาแบบนี้

แต่พอไปเห็นบางคันใส่กลับกันคือ ฝั่งคนขับ 20 ฝั่งคนนั่ง 18 กอรปกับไปเห็นหัวตัดเซฟมาจากญี่ปุ่นก็ใส่มาแบบนี้ คือ ฝั่งคนขับ 20 ฝั่งคนนั่ง 18 ก็เกิดความสงสัยเลยลองไปเอาชุดมอเตอร์ใบปัดที่ซื้อเก็บสำรองไว้ทั้งยวงมาดู ก็เป็นแบบนี้จริงๆคือ ฝั่งคนขับ 20 ฝั่งคนนั่ง 18

ส่วนเรื่อง OverSide ไม่เคยลองอะ

แต่สรุปว่า อยากใส่ยังไงก็ใส่ไปเหอะ 555 มันไม่ชนกันหรือว่าล้นไปชนคิ้วกระจกเป็นใช้ได้ครับ
มามะๆๆ ไปนั่งวัดมามะกี้ของผมคนนั่ง18 คนขับ22ครับ พอดีเป๊ะ แต่ต้องปรับตรงหัวก้านช่วยนิดนึง ...:coolly-0044:

จิงๆอยากรู้ว่า Over size ได้เท่าไหร่น่ะคับ

ข้างคนนั่ง ได้แค่ 18" จากที่ผมกะมา ยาวกว่านี้ก็ชนกระจก

ด้านคนขับนี่จิ ... 22" ไม่รู้ไหวป่าว?

ถ้ามีใบปัด 22 แล้วก็ลองเลยดิแป๊บ ถ้ากลัวมันจะชนกันก็ลองทีละข้างก็ได้นี่

ถ้าไม่มีใบปัดลอง ก็เล่นวิธีบ้านๆ มันยื่นออกไปอีกนิ้วนึง ชิมิ
เอาเชื่อกหรือตลับเมตรก็ได้ ทาบไปให้รัศมียื่นไปอีกนิ้วนึง แล้วลองหมุนดู ว่าติดอะไรมั๊ย

สรุปงวดนี้ออก 1822 ต้องกลับเลขหรือ + - 1 มั้ยครับ อิอิ