• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

อยากจะถามเรื่องเครื่อง RB25de วางบนกระบะดีแมกซ์ได้หรือเปล่าครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ rain
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

rain

Register
เข้าร่วม
23 พฤษภาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
เพื่อนอยากเอาเครื่อง RB25 เกียร์ธรรมดา วางในกระบะดีแมกซ์มาก เพราะดูจะหลงไหลในเสียงของเครื่อง RB25 ในรถผมมาก เห็นบอกว่าเสียงดุกว่าเครื่อง JZ อีกแต่ไม่รู้ว่าวางไปแล้วจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆในคลับครับ มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้างครับ ผมแนะนำไม่ถูกเพราะไม่ค่อยรู้เรื่องรถขับอย่างเดียว:coolly-0033:

ขอบคุณครับ

วางได้ครับ ไม่เล่นตัว มีโบไปเลยล่ะครับ เด๋วจะลากไม่ไหวเอา

วางได้อยู่แล้วครับ แต่เครื่องเบนซิน มันบรรทุกของไม่ได้เหมือนเครื่องดีเซลนะครับ
ระวังจะเร่งไม่ขึ้น แล้วจะกินน้ำมันสุดๆ ถ้าไม่ติดแก้ส

แต่เลือกอู่ดีๆ แล้วกันครับ
ต้องดูความถนัดของช่างด้วย ว่าถนัด RB รึเปล่า เดี๊ยวจะมีปัญหามานะครับ

ตอบตรงๆ วางยากกว่าเจครับ เพราะเครื่องมันยาวกว่า จะหาพัดลมหม้อน้ำใส่ลำบาก

ถ้าลมไม่แรง ก็ปัญหาความร้อนตามอีก ถ้าคุณคิดว่า เครื่องยาวกว่าแค่ 1-2cm ไม่มีผล

ก็วางดูครับ ถ้าไม่เสียดายรถแนะนำให้ทุบผนังห้องเครื่องเข้าไปซัก2-3นิ้ว จะวางงายหน่อย

อีกอย่าง ผมจำไม่ได้แล้วว่า ดีแมคต้องใช้เครื่อง อ่างหลังรึป่าว ถ้าใช่ น่าจะงานใหญ่ เพราะไม่เคยเห็น rb แคล้งหลัง

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอถามอีกเล็กน้อยครับ ระหว่างเครื่อง 1JZ กับ RB25 ไม่โบทั้งคู่ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

โดยส่วนตัว ยังไม่เคยลองขับ 25 ไม่โบ แต่คิดว่า พื้นฐานเครื่องแล้ว rb จะมาเร็วกว่า
แต่ก็หมดเร็วกว่า ปลายๆ โดนเจ แน่นอน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม