• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รถเสีย สายพานราวลิ้น แค้งหน้าเครื่องแตก ช่วยแนะนำที

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ bellbelt6
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

bellbelt6

Register
เข้าร่วม
20 มิถุนายน 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถสตาร์ทไม่ติดเพราะสายพานราวลิ้นตกร่อง พอลองสตาร์ทหาที่แก้ไปเรื่อยๆๆ ก็มีเสียงชิ้นส่วนบางอย่างหล่นลงมาใต้รถ ปรากฎว่าเป็นฝาหน้าเครื่องตรงปั้นน้ำมันเครื่องพอ เปลี่ยนสายพานใหม่เข้าไปก็สตาร์ทไม่ติด เพราะจะมีน้ำมันรั่วออกมา ใครรู้ วิธีแก้ไข หรือมีชิ้นส่วนซ่อมแซม ถูกๆช่วยบอกที

ขอบคุณอย่างสูง:coolly-0033:

ผู้ดูแลรบกวนย้ายไปหน้าเทคนิคด้วยนะครับ

เครื่องอะไรครับ

อู้...ท่าจะงานใหญ่ซะแล้วล่ะคับ

เครื่อง 12 วาล์ว (RB12) งานใหญ่เลยหรอ ใครมีใครแนะนำช่วยบอกทีน้า

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด ยกชุดบนครับ

แต่ถ้าพอมีงบ ก้อหันไปคบ 20 โบ

รถพ่อเคยน้ำแห้งครับพังทั้งตัว หาเครื่องยกลงสภาพสวยๆไม่เกิน5000ครับ ค่าวางไม่เกิน3500 จบครับ ใช้ยาวๆ

เท่าที่เล่าอาการมา คือ

1 สายพานทามมิ่งขาด
2 ปั้มน้ำมันเครื่องแตก

1 ต้องเปิดฝาสูบ ดูวาวล์ เช็คฝา เพราะเครื่องนิสัน โม่งวาวล์ไม่หลบ

2 ต้องยกเครื่องออกมาทำ เปลี่ยนปั้มน้ำมันเครื่อง

สรุปงานใหญ่ แนะนำ หาเครื่องวางใหม่ พวกเครื่อง na ก้ได้ครับ จะได้ไม่เสียเงินมาก

เห็นด้วยกับการหาเครื่องใหม่ครับ
สายพาน Timing ขาด เท่ากับกลวัตรของเครื่องยนต์ไม่เข้าจังหวะกัน
แล้ววาล์วของเครื่อง RB ไม่หลบ (ไม่หลบแปลว่า ไม่มีการขยับวาล์วขึ้นไปด้านบนเ้ข้าไปหลบ
ในอุโมงบ่าวาล์ว แล้วพอลูกสูบดันขึ้น ก็โหม่งวาล์ว ชนกับฝาสูบของเครื่อง ความซวยก็บังเกิด)

งานนี้ซ่้อมไม่คุ้ม หาเครื่องใหม่ติดแก๊สดีกว่าครับ จบง่าย ได้กำลังเครื่องมากกว่าเดิม
อัตราค่าเชื้อเพลงประหยัดขึ้น ขับรถสบายใจเฉิบ

ใครมีฝาสูบ RB 12 ขายหรือรู้แหล่งบ้างรบกวนช่วยบอกหน่อยน้า

ลองหาดูหน้าซื้อ-ขาย อ่ะครับ เหนมีอยู่เหมือนกัน

ใครมีฝาสูบ RB 12 ขายหรือรู้แหล่งบ้างรบกวนช่วยบอกหน่อยน้า
ไปลองหาในหน้าซื้อขายดูนะครับ
เพราะหาในหน้าเทคนิคน่าจะไม่คนขายอ่ะ หรือคนอยากขายก้อไม่รู้ว่ามีคนหา

ค่าซ่อมจะแพงกว่า หาเครื่องยกลงมาใส่รึป่าว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม