• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เซนเซอร์ลิ้นเร่ง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cefmyae
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cefmyae

Register
เข้าร่วม
13 ต.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตัวนี้มันเสียง่ายมั้ยครับ คือรอบเครื่องเดินเบามันอยู่ที่ 1500 อ่ะครับ acc ก็ล้างแล้ว เซนเซอร์ลิ้นเร่งลองเปลี่ยนหลายตัวแล้วก็เหมือนเดิมอ่ะครับ รบกวนขอความรู้หน่อยครับ

ตัวเซนเซอร์ลิ้นเร่งและ ACC valve น่าจะปรับตั้งไม่ถูกต้อง
ต้องให้ช่างที่มีเครื่องมือและปรับเป็น ทำให้จะดีกว่าครับ

แก้ไขล่าสุด:
อาการเดียวกันเลยครับทำเหมือนที่คุณทำทุกอย่าง

สดๆ ร้อนๆครับปรับเองกับมือครับ มองตัวนี้ไว้เลย
ACC valve มันจะมีปุ่มขันไขควงแฉก ตามรูป ผมขับไปปรับไปประมาณ 2-3 รอบได้ ตอนนี้นิ่งเลยครับ
ถ้าไม่หายไปเล็งปีกผีเสื้อไว้ครับ จะมีปุ่มให้ปรับอยู่เป็น หกเหลี่ยม ลองดูนะครับ

แก้ไขล่าสุด:
** 555..ของผม เกียร์Auto เซ็นเซอร์ ปรับไป ปรับมา เกียร์ไม่เข้าเฉยเลย ตกใจหมดนีกว่าเกียร์พัง ค่อยๆปรับจนเกียร์เข้าได้ปกติ..เฮ้อ..โล่ง..ตัวนี้มันเกี่ยวด้วยนะครับ.

• กระทู้ ผู้เขียน
อาการเดียวกันเลยครับทำเหมือนที่คุณทำทุกอย่าง

สดๆ ร้อนๆครับปรับเองกับมือครับ มองตัวนี้ไว้เลยACC valve มันจะมีปุ่มขันไขควงแฉก ตามรูป ผมขับไปปรับไปประมาณ 2-3 รอบได้ ตอนนี้นิ่งเลยครับ
ถ้าไม่หายไปเล็งปีกผีเสื้อไว้ครับ จะมีปุ่มให้ปรับอยู่เป็น หกเหลี่ยม ลองดูนะครับ

หกเหลี่ยมอยู่ตรงไหนอ่ะครับ ผมปรับ acc กับเซนเวอร์ลิ้นเร่ง ยังไม่นิ่งเลยครับ

ถ้าติดแก็สแล้วมันไม่ค่อยนิ่ง

** 555..ของผม เกียร์Auto เซ็นเซอร์ ปรับไป ปรับมา เกียร์ไม่เข้าเฉยเลย ตกใจหมดนีกว่าเกียร์พัง ค่อยๆปรับจนเกียร์เข้าได้ปกติ..เฮ้อ..โล่ง..ตัวนี้มันเกี่ยวด้วยนะครับ.
เกี่ยวโดยตรงเพราะเเกียร์ออโต้ เซ็นเซอร์ที่ลิ้นปีกจะมี มีหน้าคอนแทคสำหรับบอกกล่องเกียร์ว่าตอนนี้ลิ้นเปิดหรือปิดอยู่

ถ้าติดแก็สแล้วมันไม่ค่อยนิ่ง

เอาแบบระเอียดเลย ปรับมาหลายรอบมาจบ เหมือนขับน้ำมัน 55+
ประหยัดด้วย แรงด้วย แฟนไม่บ่นด้วย เหลือแต่แต่งสวยเท่านั้น 55+