• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

จะใส่ ไมล์ R33 ขอวิธีทำหน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31698
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31698

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
29 ส.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
จะลองทำเองอะคับ ใส่ไมลR33 ต้องตัดตรงใหนบ้างคับ

ขอท่านผู้รู้ แนะนำด้วยครับ :coolly-0033:

จะลองทำเองอะคับ ใส่ไมลR33 ต้องตัดตรงใหนบ้างคับ

ขอท่านผู้รู้ แนะนำด้วยครับ :coolly-0033:
ผมใส่นานแล้ว ครับ
ถ้าวิธีใส่คุยกับ อ.โบ้เลย :coolly-0034:

ไปจ้างเอาดีกว่าครับ

ตัด รูยึดน็อต รอบๆไมล์ออกให้หมด โดยไม่ต้องเสียดายนะครับไม่งั้นจะใส่ไม่ได้ พอตัดออกหมดแล้ว ก็เอาไปใส่แทนที่เก่าได้เลย ( และจะไม่มีที่ยึดไมล์ ) แล้วเอาครอบไมล์ใส่เข้าไป มันจะยังใส่ไม่ได้ ท่านต้องตัด แต่ง ครอบไมล์ให้ได้ตามโค้งของไมล์ R33 พอโค้งได้แล้วก็ยึดน็อตเข้าได้เลย แล้วเอาไปให้ช่างวายสาย

ตัด รูยึดน็อต รอบๆไมล์ออกให้หมด โดยไม่ต้องเสียดายนะครับไม่งั้นจะใส่ไม่ได้ พอตัดออกหมดแล้ว ก็เอาไปใส่แทนที่เก่าได้เลย ( และจะไม่มีที่ยึดไมล์ ) แล้วเอาครอบไมล์ใส่เข้าไป มันจะยังใส่ไม่ได้ ท่านต้องตัด แต่ง ครอบไมล์ให้ได้ตามโค้งของไมล์ R33 พอโค้งได้แล้วก็ยึดน็อตเข้าได้เลย แล้วเอาไปให้ช่างวายสาย

อย่างนั้นก็หมายถึง

ให้ใช้กรอบไมล์เป็นตัวประครองไมล์R33 ชิมิ
คุณน้องครับ:coolly-0001:

ขายึดไมล์R33ด้านบนตัดออกให้เรียบเสมอจอไมล์ครับ

แล้วด้านล่างให้ผ่าครึ่งขายึดแนวตั้งและตัดด้านในออก(มันจะเหลือเขี้ยวล๊อคกับพลาสติกด้านใน)เวลาใส่ให้คว้ำหน้าเอาขาด้านล่างเข้าไปก่อน

ฝาครอบไมล์ก้อตัดแต่งให้เข้ารูปต้องตัดที่ละน้อยนะครับไม่งั้นเสียของ

ผมมีที่ตัดแต่งแล้ว เอาป่าว ผมเปลี่ยนไปใช้ตัวเทาแล้ว โทรมาคุยละกัน ก้อง 0816338175

อย่างนั้นก็หมายถึง

ให้ใช้กรอบไมล์เป็นตัวประครองไมล์R33 ชิมิ
คุณน้องครับ:coolly-0001:

ถ ถ ถ ถ ถ........ ถูกต้องนะคร้าบบบบบบ คุณอ้ำ:coolly-0046:

ใส่ได้แล้วครับ ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ให้ความรู้คับ

ขอบคุณหลายๆครับ :coolly-0017:

ขอบคุณมากๆครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม