• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอคำแนะนำ สำหรับเครื่อง RB ด้วยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ wannawit
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

wannawit

Register
เข้าร่วม
7 ก.ย. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนขอความคิดเห็นด้วยครับ
อยากทราบถึงความเหมาะสมในการเลือกใช้งาน
(หรือนิยาม)ของเครื่อง RB ในแต่ละรุ่น ด้วยครับ

:coolly-0033:ขอบคุณครับ

ไม่เข้าใจคำถาม อะคับ ช่วยทำให้มันแคบกว่านี้หน่อย ได้มั้ยครับ

ขอโทษครับ

พอดีเครื่องเดิมมีปัญหา( 12V)เลยอยากรู้ว่าถ้าวางตัวใหม่ตัวไหน
ถึงเหมาะกับการใช้งานครับ

จึงอยากรู้ว่าRB แต่ละรุ่นเหมาะกับการใช้งานในลักษณะไหนบ้าง
ขอบคุณครับ

เอาเป็นว่า แนะนำ 20-25 ครับ แล้วต้องถามว่าคุณจะใช้งาน แบบใหน

นิสัยการขับแบบใหน แต่ผมว่า 2ตัวนี้ เล่นได้ราคาไม่แพง หาที่สภภาพดีๆหน่อย

ถ้างบเหลือๆหน่อยก็ 25neo หรือไม่ก็ 26 เลยคับ

อยากได้แบบวางแล้วช่วงล่างเดิมไม่ต้องเปลี่ยนอ่ะครับแบบเอาอยู่อ่ะครับ
ถ้าเป็น 25de เดิมๆอัตราเร่งเป็นยังไงบ้างอ่ะครับ

ถ้าไม่อยากเปลี่ยนช่วงล่าง ก็เอา 25DE หรือไม่ก็เปลี่ยนเป็น 20DE ก็ได้ครับ

แต่ถ้าอยากซิ่งก็คงต้องพวก DET ทั้งหลาย
แต่คิดว่าต้องทำเบรค - ช่วงล่างด้วยนะครับ เพื่อให้เหมาะสมกับความแรงเครื่อง

จริงๆแล้ว 25DE เดิมๆ ก็แรงแล้วครับ .. ไม่ต้องถึงขนาด 25DET หรอก

ใช้ 25de อยู่ ก็โอเคเลยครับ
ขับชิว ๆ เรื่อย ๆ ไม่น่าเกลียด เสียงไพเราะ งบไม่บานปลาย
ไม่กินน้ำมัน เพราะออกอู่มาก็ติดแก๊สเลย
ประหยัดดี

25de เน้นการใช้การแบบทั่วไป ซิ่งได้นิดหน่อย ประหยัดดี ติดแก๊สด้วยยิ่งประหยัดคับ ช่วงล่างเดิมก้อเอาอยู่

ขอบคุณครับสำหรับข้อเสนอแนะครับ

ขอถามเพิ่ม หน่อยครับ
ถ้า 12V เปลี่ยนเป็น 25de แล้วหม้อน้ำเดิมใช้ได้ไหมคับ

เกียร M/T เดิมของ12V ยังใช้ได้อยู่หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อเสนอแนะครับ

ขอถามเพิ่ม หน่อยครับ
ถ้า 12V เปลี่ยนเป็น 25de แล้วหม้อน้ำเดิมใช้ได้ไหมคับ

เกียร M/T เดิมของ12V ยังใช้ได้อยู่หรือเปล่าครับ
ถ้าหม้อน้ำเดิมไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน --> ใช้ได้ครับ
เกียร์ M/T ของ 12v ชน 25de --> ได้ครับ ( แต่ไม่แน่ใจเรื่องสายไฟที่จะเข้ากล่องเครื่องอ่ะ ต้องแก้อะไรหรือไม่เพราะกล่องยังเป็น A/T อยู่ )

ใช้ 25de อยู่ ก็โอเคเลยครับ
ขับชิว ๆ เรื่อย ๆ ไม่น่าเกลียด เสียงไพเราะ งบไม่บานปลาย
ไม่กินน้ำมัน เพราะออกอู่มาก็ติดแก๊สเลย
ประหยัดดี

ตกใจหมดบอกว่าไม่กินน้ำมัน 555+

ผมก็ใช้เครื่องตัวนี้อยู่ครับ พวก accord club เขาบอกว่าเสียงดุดีครับ
แอบยิ้มนิดๆ ต่างค่ายมาชมเรา ลองดูครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม