• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง,เกียร์ อย่างไรให้เข้าเหมาะกับเครื่อง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311151
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311151

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
20 เม.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
สอบถาม อีกหน่อยคับ พี่ๆ ผมว่าจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง และ น้ำมัน เกียร์ Auto
ควรเปลี่ยนน้ำมันเครื่องยี่ห่ออะไร น้ำมันเกียร์แบบไหน ถึงจะดูแลเครื่องยนต์ได้ดีและยืดอายุการใช้งานของเครื่องคับ :coolly-0043: แล้วน้ำมันเฟืองท้ายจำเป็นต้องเปลี่ยนถ่ายไหมคับ

Spec Engine : 2JZ-GE
Spec Gear : Auto 4speed ไม่แน่จัยว่าเกียร์ของอะไรคับ

ถ้าไงรบกวนพี่ๆด้วยนะคับ:coolly-0023:

สอบถาม อีกหน่อยคับ พี่ๆ ผมว่าจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง และ น้ำมัน เกียร์ Auto
ควรเปลี่ยนน้ำมันเครื่องยี่ห่ออะไร น้ำมันเกียร์แบบไหน ถึงจะดูแลเครื่องยนต์ได้ดีและยืดอายุการใช้งานของเครื่องคับ :coolly-0043: แล้วน้ำมันเฟืองท้ายจำเป็นต้องเปลี่ยนถ่ายไหมคับ

Spec Engine : 2JZ-GE
Spec Gear : Auto 4speed ไม่แน่จัยว่าเกียร์ของอะไรคับ

ถ้าไงรบกวนพี่ๆด้วยนะคับ:coolly-0023:
น้ำมันเครื่อง แนะนำ Mobil1 SuperSyn 5W-50 ส่วนตัวชอบเพราะใช้ลื่น ตั้งแต่ถ่ายวันแรก จนครบ 9000 โล (มีครั้งเดียวที่ถ่ายประมาณ 9600โล ลองซัดก็ลื่นปกติดี) แต่ระวังของปลอมหน่อยครับ
น้ำมันเกียร์แนะนำ Caltex Dexron lll อันนี้เค้าว่ากันว่าดีสุดในบรรดายี่ห้อทั่วๆไป
น้ำมันเฟืองท้าย ควรถ่ายปีละครั้ง Valvoline 80W-90 ก็ใช้ได้ครับ

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม