• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ท่อไอเสียกะเครื่อง 25 โบ m/t

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cef 1j
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cef 1j

Register
เข้าร่วม
24 มิถุนายน 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
วางเครื่องมาใหม่ 25 โบ m/t เดิมๆ เพือง 4.3 เต็ด อยากทราบว่าจะต้องใช้ท่อไอเสียกี่นิ้ว (จากคอท่อถึงปลายเลยนะ) ต้องใส่พักกลางด้วยไหมคับ และถ้าไม่ใส่พักกลางจะวิ่งออกไหม ดังไปไหมคับ ขอแบบต้นได้ปลายดีอ่ะคับ

แก้ไขล่าสุด:

ของผม 25โบ เกียร์ธรรมดา เดิน3นิ้วทั้งเส้นเลยครับ ใส่พักปลายอย่างเดียว เสียงดังครับ
แต่ของผมเฟืองท้าย4.1 วิ่งดีครับ

วางเครื่องมาใหม่ 25 โบ m/t เดิมๆ เพือง 4.3 เต็ด อยากทราบว่าจะต้องใช้ท่อไอเสียกี่นิ้ว (จากคอท่อถึงปลายเลยนะ) ต้องใส่พักกลางด้วยไหมคับ และถ้าไม่ใส่พักกลางจะวิ่งออกไหม ดังไปไหมคับ ขอแบบต้นได้ปลายดีอ่ะคับ
ออกจากเทอร์โบถึงกลางรถก่อนหม้อพักกลาง เมนท่อ80 ม.ม.
ออกจากหม้อกลางเข้าหม้อพักปลาย เมนท่อ95 ม.ม.
ลดเฟืองท้ายมาเป็น4.1 ปลายมันส์แน่นอนครับ:coolly-0033:

ออกจากเทอร์โบถึงกลางรถก่อนหม้อพักกลาง เมนท่อ80 ม.ม.
ออกจากหม้อกลางเข้าหม้อพักปลาย เมนท่อ95 ม.ม.
ลดเฟืองท้ายมาเป็น4.1 ปลายมันส์แน่นอนครับ:coolly-0033:

แต่ถ้าไม่มีพักกลางหล่ะคับกี่นิ้วถึงจะดีคับ ปลายจะตกหรือป่าวคับ

แต่ถ้าไม่มีพักกลางหล่ะคับกี่นิ้วถึงจะดีคับ ปลายจะตกหรือป่าวคับ
ถ้าเป็นผมจะเล่น 95 ม.ม.ทั้งราว ไม่มีพักกลางก็ได้ แต่มาถึงขั้นนี้ก็ต้องมีกล่องจูน1ใบครับ:coolly-0033:

ขอบคุณคับ เดี๋ยวจะไปเปลี่ยนคับ เพราะตอนนี้(ท่อเดิมที่ติดรถอยู่)จากคอท่อจากหลังเทอร์โบถึงเกียร์ 3 นิ้ว แต่จากนั้นเหลือ 2.5 นิ้วจนถึงปลาย(ท่อพักปลาย 3 นิ้วนะคับ)
ขอถามอีกคับว่า 1. ตอนนี้ผมวางอินเตอร์ร๊อกกี้ทรง RB 26 หนา3 นิ้ว ปาก 3 นิ้ว เดินท่ออินเตอร์ 3 นิ้วคับ มันจะรอรอบไหมคับ
2. ติดแก๊สดูดมาคับ ใช้ต่อจากเครื่องตัวเก่า แค่เปลี่ยนหม้อต้มเทอร์โบ ถามว่า รู้สึกว่ารถวิ่งไม่ค่อยดีอย่างที่หวังเลยคับ ทั้งแก๊สและน้ำมันเลย เป็นเพราะตัวมิคเซอร์ที่ฝั่งอยู่ในท่อหรือป่าวคับ ลมที่ดูดเข้าไปไม่พอรถถึงวิ่งไม่ดี หรือจะต้องติดแก็สหัวฉีดดีคับถึงจะวิ่งดี แต่อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะสาเหตุใดกันแน่คับ

มีสเต็ปไหนบ้างคับ สำหรับอาบี 25 ที่เริ่มจากเดิม แล้วใส่เวสเกตกระป๋อง 20 ขอความรู้ด้วยคับ

มีสเต็ปไหนบ้างคับ สำหรับอาบี 25 ที่เริ่มจากเดิม แล้วใส่เวสเกตกระป๋อง 20 ขอความรู้ด้วยคับ
เอาไป 3STEP นี้ก่อนครับ:coolly-0033:
1-AFC 5ปุ่ม
2-AFC 5ปุ่ม+กล่องโม
3-E MANAGE