เรื่อง ปั้มติก นอกถังอ่ะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31427
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31427

ก็แค่ NC30
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากรู้ ว่า มัน ดี เสียงั้ย อ่ะ

ดี แรงดันดี ติดตั้งตามใจ
เสีย เสียงดัง พังง่าย

มีรูป เปล่า
..........................

ดัง
เหม็น
เปลื้อง

ใช้ในถังดีกว่าคับ

ถูกต้อง ติดนอกถังเนี่ย คือมันง่าย ช่างขี้เกียจแปลง

ข้อดี
แรงมหาศาล
ถูก
ปลอดภัยจากอาการช๊อตในถึง
service ง่าย

ข้อเสีย
เหม็น
ดัง
ถ้าเติมน้ำมันน้อยมันจะพังง่ายครับแบบว่าดู อากาศเปล่าๆเข้า 3 วิไหม้พังคับ
อันนี้เจอกะตัวเอง เวลาไหม้พลาสติดบางๆจะไหม้ร่อนออกมาเลย
ต้องเพิ่มสายอีกเส้น

มันเหมาะกับใช้ถังแข่งที่ดูจากข้างล่างมากว่าครับ

ของรุ่นน้องผม ใช้ 910 2ตัว+ถังแข่งนิรภัย มันแรงมากๆครับ
สายต้องเดินสายทนแรงดันสูงหมดไม่งั้นกระจายครับ
ราคาปั้มถูกมาก ลูกละ ไม่เกิน 3000 มือ 1 นะ ลูกเดีบวก็แรง
โครตแล้วคับ แบบว่าแรงดันมันเถื่อนอะเกิน ผมใช้ walbro
เบิกใหม่ ลูกอะหลายๆตัง ผมยังอายเลย

ลองคิดๆดูเอาครับ ถ้ายังเป็นรถบ้าน ผมว่าในถังเหอะ
ไอ้คันที่บอกเนี่ยก็เตือนแล้วตั้งแต่ก่อนจะใส่ถังแข่ง
พอทำเสร็จขับปิดกระจกไม่ได้เหม็นยิ่งกว่าแก๊สอีก

เอาไฟจั้มสายดู ถ้ามันสั่นและมีเสียงดัง แสดงว่า ดี ถ้ามันเงียบกริบแสดงว่ามัน เสีย

จะจั้มงั้ยอ่ะ

เครื่องเสียง เต็ม ที่เลย

ถ้าดังติ๊กๆๆๆ แสดงว่าใช่ได้ แรงดันดีก็โอเค:redface:

ถ้าดังติ๊กๆๆๆ แสดงว่าใช่ได้ แรงดันดีก็โอเค:redface:

ของป๋มันไม่ดัง ติ๊กๆๆๆ อะงับ มันวีดๆๆๆๆๆ ดังมาก ของผมบอสรหัส5 ไรเนียแหละจำมะได้และ

ของป๋มันไม่ดัง ติ๊กๆๆๆ อะงับ มันวีดๆๆๆๆๆ ดังมาก ของผมบอสรหัส5 ไรเนียแหละจำมะได้และ
รถเมิงยังต้องใช้ติ๊กอีกเหรอ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม