Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ...

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31699
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31699

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ส.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมชื่อ ตุ้ย ครับ เพิ่งได้เป็นเจ้าของA31/92 อยู่ย่านรังสิตครับ
ถ้ายังไงมีปัญหาอะไรก็ต้องรบกวนถามพี่ๆนะครับ

ว่าแต่ ผมเพิ่งได้เจ้าA31 สุดคลาสสิคตัวนี้มาแล้วผมต้องทำอะไรกะมันบ้างครับ คือว่าไม่รุเจ้าของเดิมเค้าทำอะไรมาแล้วมั่งหรือดูแลรักษามันดีหรือเปล่าด้วยอะครับ ถ้าเราไม่รุประวัติรถเลยจะต้องทำยังไงกะมันมั่งครับ
มือใหม่ครับ ขอบคุณครับ:smile: แล้วเราคงได้เจอกันบ่อยๆนะครับ

ต้องถามก่อนว่าต้องการจะทำอะไรกับรถหรือตกแต่งอะไรครับ...เช่น อยากเปลียนเครื่อง ช่วงล่าง ...ประมาณนี้ แล้วตอนนี้ที่เรามีสภาพรถเป็นไงเดิมสนิทหรือทำมาบ้างแล้ว เพราะที่คุณน้องบอกมานี่มันกว้างมากเลย...บอกไม่ถูกเหมือนกัน เพราะเจ้าโลมาตัวนี้มันทำได้เยอะมากๆๆแล้วแต่เราชอบและ ตังค์ในกระเป๋าด้วยครับ...........:biggrin:

รถมาสภาพเดิมๆเลยครับ ผมคงไม่แต่งแรง แต่งซิ่ง ไม่อยากทำอะไรกับเครื่องยนต์เลยครับ
คือรถคันแรกในชีวิต อยากเอามาใช้งานพาเราไปไหนได้สะดวก ไม่เดี้ยง ตายกลางทางครับ

เดิมทีผมชอบรถรุ่นนี้มาตั้งแต่ปรากฎตัวในแผ่นดินไทยแล้วครับ แต่ตอนนั้นยังไม่มีปัญญา
ยังไงรบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ป.ล.ผมเหลือตังค์ไว้บูรณะเจ้าโลมานี้ประมาณ3หมื่น ครับ

ขอบคุณครับ:smile:

ก็ดูพวกน้ำมันเครื่องน้ำมันเบรก น้ำมันเฟืองท้าย เอาง่ายๆว่าอันไหนที่ใช้น้ำมันหล่อลื่นอะคับแล้วก็ซีลยางต่างๆก่อน แล้วค่อยดูช่วงล่างต่ออีกที ผมว่านะ

1. เปลี่ยนของเหลวทุกอย่างในรถทั้งหมด
2. ผ้าเบรคและยาง และสายพานต่าง ๆ
แค่นี้ก้อเริ่มต้นใหม่กับรถคันใหม่อย่างสมบูรณ์แล้วคั๊บ

1. เปลี่ยนของเหลวทุกอย่างในรถทั้งหมด
2. ผ้าเบรคและยาง และสายพานต่าง ๆ
แค่นี้ก้อเริ่มต้นใหม่กับรถคันใหม่อย่างสมบูรณ์แล้วคั๊บ

น้ำฉีดล้างกระจก ก็ต้องเปลี่ยนด้วยหรอ :biggrin:

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ:redface:

ว่าแต่ไอ้ของเหลวคนขับนี่ จำเป็นมั้ยคับว่าต้องถ่ายอู่เดิม :biggrin: :biggrin: :biggrin: หรือมีอู่ไหนดีๆ ช่วยชี้แนะทีคับ

ไปเปลี่ยนแถวใหนส อ่ะ

:eeek: อ้าวเครื่องจะได้ฟิตสตาร์ทติดง่ายงะชึ่งเดียวติดเลย:biggrin: :biggrin: :biggrin:
ถ้ารอบแรกมันลั่นไปแล้ว รอบสองมันก้อเหลือน้อยแร้วว๊อยยย

ถ้ารอบแรกมันลั่นไปแล้ว รอบสองมันก้อเหลือน้อยแร้วว๊อยยย
:eeek: มันก็ยังดีกว่าไม่เหลือมะใช่เหรอปอลอ.เหลือน้อยนี่ลูกสูบหลวมแระม้างงงงงงท่าจะต้องฟิตใหม่:biggrin: :biggrin: :biggrin:

:eeek: มันก็ยังดีกว่าไม่เหลือมะใช่เหรอปอลอ.เหลือน้อยนี่ลูกสูบหลวมแระม้างงงงงงท่าจะต้องฟิตใหม่:biggrin: :biggrin: :biggrin:
หึ ๆ เก่งจิงมาสโตรคหนอนโชว์กะไอต้นหน่อยดิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม