• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รบกวนถามหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31847
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31847

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไฟหน้าตัว USA ของแท้ดูยังครับและมีจุดสังเกตุตรงไหนบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:coolly-0033:

ที่เคยเห็นนะครับของเทียมจะยี่ห้อ DEPO
ของแท้จะมีสัญลักษณ์ NISSAN ที่กระจกตัวโคมเลยครับ

ผมว่า ถ้าจำไม่ผิด ไฟมันก็ผลิตที่ญี่ปุ่นแหละคับ แต่ไทยเราเรียกกันเอง

ส่วนวิธีดู ก็ตามที่ตาจ๊อดด้านบนบอกเลยคับ ง่ายสุด

ตัวหนังสือมันจะเอียงซ้ายนะ แอ๊ ....ตามจ๊อดบอกเลยครับ

ขอบคุณทุกคนมากเลยนะครับ
ขอถามต่ออีกหน่อยครับแล้วเค้าจะเอาของปลอมมาผสมกับของแท้แล้วมาหลอกขายมั้ยครับ

ขอบคุณทุกคนมากเลยนะครับ
ขอถามต่ออีกหน่อยครับแล้วเค้าจะเอาของปลอมมาผสมกับของแท้แล้วมาหลอกขายมั้ยครับ
ทำแล้วคงไม่คุ้มอ่ะคั๊บ เนื้อพลาสติกตัวโคม เนื้อกระจกเลนส์ ดูด้วยตาเปล่าก้อรู้ว่าไม่เหมือนกันอ่ะ

ทำแล้วคงไม่คุ้มอ่ะคั๊บ เนื้อพลาสติกตัวโคม เนื้อกระจกเลนส์ ดูด้วยตาเปล่าก้อรู้ว่าไม่เหมือนกันอ่ะ

ขอบคุณครับพี่ออย:coolly-0033:

ที่ออยว่าก็ถูก แต่ที่ จขกท.เค๊าสงสัยก็ไม่ผิด ต้องคำนึงด้วยว่า คนที่ไม่รู้ก็คือไม่รู้ (เว้นแต่ไม่รู้แต่อวดตัวว่ารู้แบบนี้ก็ช่างเค๊า) เค๊าคงแยกแยะไม่ออกว่าแท้หรือไม่ เพราะเวลาซื้อขายจริงไม่มีของเปรียบเทียบให้เห็นว่าอันนี้แท้ อันนี้ไม่แท้ คงต้องใช้ประสบการณ์ของตนล่ะครับ เพราะฉะนั้น ก่อนซื้อไปดูของแท้ให้ชำนาญ แล้วค่อยซื้อครับ
ยกตัวอย่างที่เจอกะตัว แร๊ค 200 มั่ง Silvia มั่ง เอาปากกาแมจิกมาเขียน A31 แล้วบอกว่าเป็นแร๊ค A31 ได้ราคาเพิ่มอีก คนซื้อก็ซื้อไปโดยคิดว่าเป็นแร๊คตรงรุ่นทั้งที่มันไม่ใช่ แต่ตัวเราเห็นว่าไม่ใช่เรื่องของเรา เพราะคนซื้อมันคุยว่ามันรู้ดี ก็ปล่อยไป..ก็เมิงเก่งนี่หว่า...555

ขอบคุณครับป๋าลอง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม