• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

FLEX vs SuperStreet

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31414
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31414

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
เลือกอันไหนดีอ่ะครับ ขับใช้งานทุกวัน อีกอย่างนึงแร็ค 200 กะ a31 นี่ใส่แทนกันได้เลยป่ะครับ ใช้คานหน้า 200 อยู่ กะจะหาแร็ค 31 มาใส่:coolly-0029:

flex แข็งครับ
super นิ่ม ไม่แข็ง มาก เลือกเอาเองชอบตัวไหนครับ

เจ้าตัว super street นี่ข้างหน้าเป็นหัวธรรมดาไม่ใช่หัวจ๊อย ใช่มั๊ยครับ

เปรียบเทียบให้หน่อยครับ HE , FLEX , Super street

เจ้าตัว super street นี่ข้างหน้าเป็นหัวธรรมดาไม่ใช่หัวจ๊อย ใช่มั๊ยครับ

super street เปนสตรัทรู้สึกจะปรับได้ 16 ระดับ ไม่มี จอยท์

แล้วแต่ คนชอบครับ
แข็งๆ กระเด้งๆ นิ่มๆ...ความรู้สึก ไม่เท่ากันครับ
แต่ ส่วนตัวผมใส่ FLEX ไม่เคยรู้สึก ว่า แข็ง กระด้างเลยครับ
เด๋วสักพัก คง มี พี่ 591 เข้ามาช่วยอธิบายอ่ะ ครับ
รอแป๊ป

SuperStreet ที่ผมใช่อยู่หน้าเป็นจ๊อยครับ และคิดว่าน่าจะแข็งกว่าFLEX เพราะมันปรับเกลียว ปรับหนืด แต่สไลด์กระบอกไม่ได้อย่างFLEX

รอผู้รู้ต่อ แล้ว HE เป็นไงคับเทียบกะ FLEX เห็นสไลกระบอกได้เหมือนกัน

รอผู้รู้ต่อ แล้ว HE เป็นไงคับเทียบกะ FLEX เห็นสไลกระบอกได้เหมือนกัน

เคยใช้ HE ปรับแข็งสุดอยู่ช่วงนึง เทียบกับ Flex ปรับแข็งสุดเหมือนกันมีถังแก๊สทั้งคู่ HE แข็งกว่าเยอะครับขับแล้วเหนื่อย ตอนนี้เลยปรับลงมาเหลือครึ่งเดียวกำลังดี

ไฟล์แนบ

11.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 105
แก้ไขล่าสุด:
กลับถึงบ้านก่อน
จะตอบเท่าที่ทราบคร่าวๆนะคับ ..........
ข้อมูลเชิงลึกทางเทคนิคในเรื่องภายในกระบอก คงต้องรอผู้รู้มาตอบอีกทีคับ

กลับถึงบ้านก่อน
จะตอบเท่าที่ทราบคร่าวๆนะคับ ..........
ข้อมูลเชิงลึกทางเทคนิคในเรื่องภายในกระบอก คงต้องรอผู้รู้มาตอบอีกทีคับ
เพิ่ง มองเห็นลายเซ็น ของคุณพี่ ....มันช่างได้ใจ ซ่ะ จริงๆๆๆ

ขอตอบตามความรู้อันน้อยนิด

- ถ้าจัดลำดับความแข็งของสปริงจากมากไปน้อยตามสเป็กของโรงงานที่ผลิต ตามลำดับดังนี้คับ
1.He ค่าk F8 R6
2.Super street ค่าk F6 R5
3.Flex ค่าk F5 R4
ในที่นี้พูดถึงspecของs13 ซึ่งเราเอามาใช้แทนa31 นะคับ
ในรุ่นอื่นๆ ค่าkมาตรฐานจากโรงงานจะแตกต่างกันออกไป

- จ๊อยเป็นออฟชั่นเสริมคับ
ที่ร้านTein ของพี่ยุ่นเวลาซื้อโช๊คมือ1 ราคามีจ๊อย และไม่มีจ๊อย จะคนละราคากัน
ลูกค้าสามารถซื้อใส่หรือไม่ใส่ก็ได้
แน่นอนว่าราคาของโช๊คที่ไม่มีจ๊อยจะถูกกว่า
และ สปริงก็เป็นอีกสิ่งนึงที่ลูกค้าสามารถเลือกค่าk ตอนซื้อออกมาจากร้านได้
นั่นเป็นเหตุผลที่ว่าบ่อยครั้งที่เราเจอโช๊ค มี่สปริงค่าkใส่มาไม่เหมือนกัน
ทั้งที่เป็นโช๊ครุ่นเดียวกัน
จึงไม่แปลกถ้าจะบอกว่าFlex แข็งกว่า super street
แต่จิงๆตามค่าสปริงมาตฐานแล้ว flexนิ่มกว่าsuper street แน่นอนคับ

- Tein จะปรับความหนืดได้16ระดับ ถ้าปรับจากedfcจะปรับ32ระดับ

- ถ้าใช้ในชีวิตประจำวัน ชอบนิ่ม สบายตรูด แนะนำflex และ super street ตามลำดับคับ ไม่แนะนำhe เพราะจะแข็งเกินไปสำหรับคุณ

โช๊คเป็นเรื่องที่พูดลำบากคับ ดีสำหรับผม อาจจะไม่ดีสำหรับคุณ
แต่ละคนฟิลลิ่งการขับ ความชอบแตกต่างกันออกไป
บางคนกว่าจะหาโช๊คที่ตัวเองชอบเจอ
เปลี่ยนมาแล้วไม่ต่ำกว่า 2-3 ชุดทั้งนั้น
แต่อย่างนึง ถ้าเรามีกำลังซื้อพอประมาณ
อย่าเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย
เห็นมาเยอะแล้วคับ
หาซื้อสภาพดีๆ ไม่ช้ำ แล้วจะติดใจคับ

ขอให้มีความสุขกับเซฟิโร่คับ

ขอตอบตามความรู้อันน้อยนิด

- ถ้าจัดลำดับความแข็งของสปริงจากมากไปน้อยตามสเป็กของโรงงานที่ผลิต ตามลำดับดังนี้คับ
1.He ค่าk F8 R6
2.Super street ค่าk F6 R5
3.Flex ค่าk F5 R4
ในที่นี้พูดถึงspecของs13 ซึ่งเราเอามาใช้แทนa31 นะคับ
ในรุ่นอื่นๆ ค่าkมาตรฐานจากโรงงานจะแตกต่างกันออกไป

- จ๊อยเป็นออฟชั่นเสริมคับ
ที่ร้านTein ของพี่ยุ่นเวลาซื้อโช๊คมือ1 ราคามีจ๊อย และไม่มีจ๊อย จะคนละราคากัน
ลูกค้าสามารถซื้อใส่หรือไม่ใส่ก็ได้
แน่นอนว่าราคาของโช๊คที่ไม่มีจ๊อยจะถูกกว่า
และ สปริงก็เป็นอีกสิ่งนึงที่ลูกค้าสามารถเลือกค่าk ตอนซื้อออกมาจากร้านได้
นั่นเป็นเหตุผลที่ว่าบ่อยครั้งที่เราเจอโช๊ค มี่สปริงค่าkใส่มาไม่เหมือนกัน
ทั้งที่เป็นโช๊ครุ่นเดียวกัน
จึงไม่แปลกถ้าจะบอกว่าFlex แข็งกว่า super street
แต่จิงๆตามค่าสปริงมาตฐานแล้ว flexนิ่มกว่าsuper street แน่นอนคับ

- Tein จะปรับความหนืดได้16ระดับ ถ้าปรับจากedfcจะปรับ32ระดับ

- ถ้าใช้ในชีวิตประจำวัน ชอบนิ่ม สบายตรูด แนะนำflex และ super street ตามลำดับคับ ไม่แนะนำhe เพราะจะแข็งเกินไปสำหรับคุณ

โช๊คเป็นเรื่องที่พูดลำบากคับ ดีสำหรับผม อาจจะไม่ดีสำหรับคุณ
แต่ละคนฟิลลิ่งการขับ ความชอบแตกต่างกันออกไป
บางคนกว่าจะหาโช๊คที่ตัวเองชอบเจอ
เปลี่ยนมาแล้วไม่ต่ำกว่า 2-3 ชุดทั้งนั้น
แต่อย่างนึง ถ้าเรามีกำลังซื้อพอประมาณ
อย่าเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย
เห็นมาเยอะแล้วคับ
หาซื้อสภาพดีๆ ไม่ช้ำ แล้วจะติดใจคับ

ขอให้มีความสุขกับเซฟิโร่คับ
นี่แหละกูรูโช้คเทอิ้นมาตอบเองเลย แจ่มเลยพี่อาร์ม

นี่แหละกูรูโช้คเทอิ้นมาตอบเองเลย แจ่มเลยพี่อาร์ม

พอจะทราบบ้าง ตามกายภาพภายนอกเท่านั้น
ในด้านเทคนิค น่าจะมีคนให้คำตอบที่ดีกว่านี้น่ะคับ

สนับสนุนข้อความนี้ครับ :coolly-0003:

++ความรู้แน่นๆ ขอบคุณครับ จะได้รออุดหนุนโช๊คสักคู่ ++

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม