ทริปนี้พาตะลุยญี่ปุ่น "ตะลอนทัวร์ ของกิน"

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31009
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31009

สาวกรากหญ้า
Moderator
Register
เข้าร่วม
18 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:redface: ต้องขออนุญาต ท่านเจ้าของข้อความ ตลอดจนรูปภาพ
ขอนำมาลงและบรรยายเพิ่มเติม แก่สมาชิกของชมรมฯ ด้วยนะครับ
ที่มา : พันธ์ทิพย์
.......................................................................
"สวัสดีครับท่านผู้โดยสาร
กัปตัน calamity และลูกเรือทุกคน มีความยินดีอย่างยิ่ง
ที่ได้ต้อนรับท่านบนเครื่องบินแบบ Boeing 777 - 300
ที่จะนำท่านสู่สนามบิน Kansai ที่ Osaka
โดยเราจะใช้เวลาในการเดินทางประมาณ 6 ชั่วโมง 30 นาที
....6 ชั่วโมง 30 นาทีค่ะ ขอบคุณค่ะ"

Good Morning Ladies and gentlemen
...

ทุกอย่างก็พร้อมแล้ว Passport , ตั๋วเครื่องบิน,
ตั๋วรถไฟ JR Pass Nationwide แบบ 7 วัน + Kansai Pass แบบ 3 วัน :tongue:

เครื่องบินขาไปนี่ ที่นั่งโล่ง แทบผีหลอก
...เลยขอแอบเข้าไปดูซะหน่อย ว่าใน Cockpit มีนักบินอยู่หรือเปล่านะ .... อืม มีอยู่ 3 คน กัปตันคน โคไพคน SO คน เครื่อง 777 นี่ hi-te
ch สุดๆ แค่กระดิกนิ้ว เครื่องก็ขึ้น-ลง จอดได้ สบายบรื๋อ
ออกมานั่งที่ของเราดีกว่า เดี๋ยวเขาจะหาว่าเราไปเกะกะ

:verwirrt: อืมม อาหาร การบินไทย ก็เป็นอะไรที่ดูพื้นๆ ไม่มีอะไรหวือหวา น่าตื่นเต้น ... จะว่าไป เราก็ไม่เคยนั่งสายการบินอื่นเลย จะให้เปรียบเทียบคงไม่ได้แฮะ

.....สำหรับผมนะครับ อาหารบนเครื่องบิน ไม่ว่าจะเป็นชั้น 1 ชั้นธุรกิจ ชั้นประหยัด อยากให้มีข้าวกะเพราหมูหรืออาหารที่มันง่ายๆเป็นตัวยืน คือผมว่ากินง่าย อร่อยง่าย ไม่เห็นจะต้องทำอะไรให้วุ่นวายเลย อาหารบนเครื่องบิน มันก็คือของที่เหมือนเอามาอุ่นให้ร้อนใหม่อะไรที่ชื่อน่าอร่อย น่ากิน มันไม่เคยจะอร่อยเลยย !
<!--MsgFile=12--><!--MsgFile=6-->

ไฟล์แนบ

• japan0.bmp
    japan0.bmp
    448.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 594
  • japan1.bmp
    japan1.bmp
    506.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 605
  • japan2.bmp
    japan2.bmp
    506.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 516

1. มาแล้ว ปูจ๋า กับขนมปังหน้ากุ้ง
แยกออกมั้ยครับ ว่าอันไหนเป็นอะไร
ผมกินแล้วยังแยกไม่ค่อยออกเลยครับ
ผมว่ามันคือลูกชิ้นกุ้งทอด ทั้ง 2 อัน

2. มีแก้วนี้แหล่ะ ที่พอจะทำให้อาหารมื้อนี้ ผ่านไปได้ด้วยดี
"Gold Label + Perrier" ให้ฟองซ่าที่ละเอียดกว่าโซดาธรรมดา

สำหรับคนที่มีปัญหากับการขึ้นเครื่องบินนะครับ
เช่น ปวดหัว ปวดท้อง ปวดหู จมูกแห้ง ตาแห้ง ปากแห้ง
แนะนำให้หลีกเลี่ยงเครื่องดื่มที่เป็น แอลกอฮอล์ และเครื่องดื่มอัดลมทุกชนิด ก่อนขึ้นเครื่องอย่างน้อย 2 ชั่วโมงนะครับ

แก๊สในเครื่องดื่มที่เราดื่มเข้าไปจะขยายตัวเมื่อเครื่องบินไต่ระดับความสูงขึ้นไป ทำให้ปวดท้องได้
และ แอลกอฮอล ก็จะทำให้ร่างกายขาดน้ำ เเป็นการ dehydrate ที่จะทำให้ปากแห้ง คอแห้ง จมูกแห้ง หนักเข้าไปอีก

แนะนำให้ดื่มน้ำเปล่า เยอะๆนะครับ

3. ผมสั่งปลาหิมะมากินครับ
รสชาติก็ ..... มันก็พอทานได้อะนะ ดีที่ปลาหิมะมันชุ่มน้ำชุ่มไขมันอยู่แล้วอุ่นใหม่แค่ไหน มันก็คงจะไม่แห้งไปกว่านี้
พอใช้ได้ครับ ๆ

4. จานข้างๆ ของคุณพ่อผมเอง (พ่อไปด้วย 3 วันแรกครับ ส่วน 7 วันหลัง ก็อยู่กันเองกับเพื่อนๆครับ)
เป็นเนื้อ กับ Brown Sauce รสชาติเครื่องจักรดี
ไม่รู้จะอธิบายยังงัย ผมว่ารสชาติมันเครื่องจักรมากๆ ทุกอย่าง หวาน เค็ม มัน หอม จืด อย่างละเท่าๆกัน
*** เดี๋ยวจะตามตอบ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นะครับ
เกรงว่าจะโพสไม่ทันล่ะสิเนี่ย ขออภัยก่อนด้วย

5. ตบท้ายด้วย Camembert Cheese และก็ Roquefort Cheese ครับกินกับ Celery Stalk + Carrot นี่มันช่างเข้ากันดีจริงๆ

6. ยังไม่ได้ป้อนให้ใครเลยแฮะวันนี้
ใครชอบกินชีสบ้างครับเนี่ย
<!--MsgFile=27--><!--MsgFile=24-->

ไฟล์แนบ

• japan9.bmp
    japan9.bmp
    506.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 288
  • japan8.bmp
    japan8.bmp
    506.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 282
  • japan7.bmp
    japan7.bmp
    506.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 310
  • japan6.bmp
    japan6.bmp
    506.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 309
  • japan5.bmp
    japan5.bmp
    506.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 326
  • japan4.bmp
    japan4.bmp
    506.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 335
  • japan3.bmp
    japan3.bmp
    506.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 356
เริ่มต้นด้วยการนำ Exchange Order ที่ซื้อมาจากเมืองไทย 3วัน = 5000yenมาเปลี่ยนเป็นตั๋วเบ่ง Kansai JR Pass แบบนี้ครับ เอาไว้โชว์ที่หน้าทางเข้าแล้วก็เดินอกผายไหล่ผึ่งขึ้นรถไฟสาย JR West ได้ทุกสายรวมถึง Haruka แต่ยกเว้น Limited Express เช่น Hakuto

ไฟล์แนบ

• japan10.bmp
    japan10.bmp
    506.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 313
  • japan11.bmp
    japan11.bmp
    506.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 290
.........แต่นี่มันอะไรกันเนี่ย !!??

มีงี้ด้วย แปลกสุดๆไปเลย
สงสัยพายุเข้า แล้วจอดรถไฟตากฝนไว้ จนน้ำมันเจิ่งนองเต็มไปหมด

... แต่ไม่นานก็มีพนักงานมากวาดน้ำออกพร้อมกันหลายคน จนน่าตกใจ และพื้นก็แห้งไปในพริบตา

ไฟล์แนบ

• japan12.bmp
    japan12.bmp
    506.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 288
  • japan13.bmp
    japan13.bmp
    506.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 276

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม