• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

โบออฟ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Wee3120
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Wee3120

แนวร่วม a31 สุพรรณบุ่รี
Register
เข้าร่วม
12 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
รุ่นไหนเสียงมันซะใจบ้างครับ เอาไว้ขู่ครับ ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ถ้าจะเอาแบบ โหด เสียงดังลั่น BLITZ SUPER SOUND
ถ้าต้องการประสิทธิภาพ เสียงไพเราะ ต้อง HKS SQV หัวเบ็นซ์

ลองเลือกใช้ดูนะครับ:coolly-0026::coolly-0026:

** 20 Bo. ถ้าเปลี่ยนโบออฟ แทนตัวที่ติดเครื่องมา มันจะคายแล้วดับมั๊ยครับ
บางคนบอกว่า พอเปลี่ยน Super Sound ใส่แล้วคายดับ จริงมั๊ยครับ.

** 20 Bo. ถ้าเปลี่ยนโบออฟ แทนตัวที่ติดเครื่องมา มันจะคายแล้วดับมั๊ยครับ
บางคนบอกว่า พอเปลี่ยน Super Sound ใส่แล้วคายดับ จริงมั๊ยครับ.
ที่ดับเพราะว่าโบลออฟวาวของเดิม
มันต่อวนเข้าไปที่หน้าปากเ้ทอร์โบ
แต่ของซิ่งส่วนใหญ่จะปล่อยทิ้ง
ไอ้เจ้าตัว
Super Sound
มันก็เป็นแบบปล่อยทิ้ง
ไม่วนกลับถ้าสปริงนิ่มเกินไปเวลาลูกสูบมันยกตัว
คายออกแล้วมันปิดช้าทำให้ air flow วัดค่าไม่ถูกต้อง
ทำให้บางจังหวะเครื่องยนต์จะเบามากจนดับไปเลยก็ได้ครับ
ก็ต้องตั้งสปริงที่หัวมันให้แข็งมากขึ้นครับ

แก้ไขล่าสุด:
มาตฐานความโหดของคนเรามันต่างกันครับ

ส่วนตัวผมแล้ว พวก
super sound หรือ sqv มันเฉยๆอ่ะครับ

ผมชอบเสียงของ greddy type r มากกว่าครับ ผมใช้อยู่ด้วย

เสียงโหดดี ชอบๆๆ อิอิ ^^

แก้ไขล่าสุด:
** ขอบคุณมากมาย..ถ้าขู่แบบสุภาพ แบบเสียงเพราะ มันควรจะเป็นรุ่นใหนดีครับ..แถวที่ผมอยู่ มันมีแต่ฟ่อ..ฟ่อ..หันไปดู จงอางครับ..ล้อเล่นนะครับ คือผมเลยวัยรุ่นมาหน่อยแล้วน่ะ..แต่ยังไม่แก่นะคร๊าบ..

มาตฐานความโหดของคนเรามันต่างกันครับ

ส่วนตัวผมแล้ว พวก super sound หรือ sqv มันเฉยๆอ่ะครับ

ผมชอบเสียงของ greddy type r มากกว่าครับ ผมใช้อยู่ด้วย

เสียงโหดดี ชอบๆๆ อิอิ ^^
โบออฟ Greddy ตัว type R บูสน้อยๆเสียงก็ ธรรมดามากๆเลยครับ

Super sound คับ อิอิ ดังดีๆ

อ่อ จขกท. บูทส์อยู่เท่าไหร่ครับ?

เทอร์โบอะไร?? ลืมถามครับ ^^

ประสิทธิภาพ ผมว่่า hks sqv นะ

ชื่อนี้มีแต่ของอร่อย 555 จิ้ววว