• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ล้อrial 17 จะเอามาพ่นดำทั้งวง เพื่อนๆ คิดว่าไง และถามเรื่องรองสเปเซอร์ด้วยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ boyzz555
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

boyzz555

Register
เข้าร่วม
1 มิถุนายน 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
สวัสดีครับผมเป็นน้องใหม่ขอร่วมแจมด้วยคนนะครับ :coolly-0010:

- ล้อrial 17 จะเอามาพ่นดำทั้งวงโดยไม่มีปัดเงาเลยคิดว่าจะดูดี หรือจะเกรียนครับ

- ผมไม่รู้ว่าออฟมันเท่าไหร่ครับ รู้แต่ว่ามันลึก และกว้าง 7.5 นิ้ว ทั้ง 4 ล้อ อ่ะครับ คือถ้าผมจะไส่ยางหลัง 235/45 จะติดมั้ยครับ

- ผมคิดเผื่อว่าถ้ามันติดผมก็จะยกตูดซัก 1.5 นิ้ว นอกจากยกแล้วผมจะทำให้ล้อยื่นออกมาโดยรองดุมล้อหลังอีก 1 นิ้ว จาได้ดูโหดโดยไม่ต้องใส่ยางใหญ่ ว่าแต่การรองโช้คกับดุม นี่เค้าเรียกว่าสเปเซอร์หรือ อเดปเตอร์ครับ และขอทราบค่าใช้จ่ายการรองทั้ง 2 อย่างด้วยครับ ขอบคุณคร้าบ :coolly-0043: (หุหุ ยืมล้อน้าจอห์นหน่อยนะมันดำดี)

ไฟล์แนบ

105 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 191
  • P1080371 (Small).JPG
    P1080371 (Small).JPG
    49 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 89
แก้ไขล่าสุด:

อีกอย่างนะครับ มีใครรู้มั้ยว่าล้อ Rial แท้ดูยังไง

ของผมปัดขอบครับ สวย นะผมว่า อมตะดี ( ไม่มีเงินซื้อใหม่ อิอิ )
ของผม 17*8 ออฝ น่าจะ 35 เสมอซุ้มพอดี กำลังสวย

เรียกสเปเซอร์คับ ทั้งสองอย่างเลย แต่ล้อใส่อแดปเตอร์ก็ได้คับ ถ้าล้อหน้าต้องอแดปเตอร์ ล้อหลังสเปเซอร์ได้คับ มะต้องมีปลอกกันสั่น

สวัสดีครับผมเป็นน้องใหม่ขอร่วมแจมด้วยคนนะครับ :coolly-0010:

- ล้อrial 17 จะเอามาพ่นดำทั้งวงโดยไม่มีปัดเงาเลยคิดว่าจะดูดี หรือจะเกรียนครับ

- ผมไม่รู้ว่าออฟมันเท่าไหร่ครับ รู้แต่ว่ามันลึก และกว้าง 7.5 นิ้ว ทั้ง 4 ล้อ อ่ะครับ คือถ้าผมจะไส่ยางหลัง 235/45 จะติดมั้ยครับ

- ผมคิดเผื่อว่าถ้ามันติดผมก็จะยกตูดซัก 1.5 นิ้ว นอกจากยกแล้วผมจะทำให้ล้อยื่นออกมาโดยรองดุมล้อหลังอีก 1 นิ้ว จาได้ดูโหดโดยไม่ต้องใส่ยางใหญ่ ว่าแต่การรองโช้คกับดุม นี่เค้าเรียกว่าสเปเซอร์หรือ อเดปเตอร์ครับ และขอทราบค่าใช้จ่ายการรองทั้ง 2 อย่างด้วยครับ ขอบคุณคร้าบ :coolly-0043: (หุหุ ยืมล้อน้าจอห์นหน่อยนะมันดำดี)
ตอบทีละข้อนะครับ
1. แนะนำว่าพ่นดำแล้วปัดเงาขอบน่าจะดูดีกว่าครับ แต่ก้อแล้วแต่เจ้าของนะครับ ถ้าคุณไม่ชอบ ใครจะทำอะไรคุณได้

2. ดูแล้วน่าจะก๊อบนะครับ ส่วนมากล้อแท้มันจะมีสัญลักษณ์ที่หลังล้ออ่ะ
ใส่ยาง 235 ได้ สเป็คล้อ 7.5 ที่พอดีคือยางเบอร์ 225 ใส่ใหญ่กว่าเบอร์เดียว ไม่เป็นไรครับ ถ้าจะห่วง ห่วงติดฐานโช๊คหน้าดีกว่าในกรณีใช้โช๊คเดิม

3. ยกแล้วยังยื่นอีกด้วยเหรอครับ ผมว่ามันจะแปลก ๆ ไปหรือป่าว อีกอย่างพวกยกตูดมันไม่ใช่สไตล์แต่งเซฟเลย ลองหารูปรถสวย ๆ ในเว็บนี้ดู ไม่มีใครตูดโด่งสักคน
ส่วนล้อยื่นเนี่ย สิ่งที่ต้องระวังคือโช๊คหลังนิ่มหรือป่าว ไม่งั้นเวลาโช๊คกดลงมานี่ล้อไปงัดกับซุ้มล้อล่ะก้อ เละเทะเลยครับ
สเปเซอร์จะเป็นแผ่นรองไว้กับดุมล้อ
อะแดปเตอร์จะขันน็อตยึดไว้กับดุมล้อครับ

ของผมหลัง W-Work 17" กว้าง 7.5 ใส่ยาง 235/45 ก็ดูพอได้ครับ + สเปเซอร์อลูมิเนียม 1" ก็ล้นออกมานอกรถหน่อยน่ะครับไม่น่าเกลียดเกินลองดูครับ :coolly-0003:
ขอย้ำว่าโช๊คหลังต้องไม่นิ่มนะครับ

ถ้ายังไม่ซื้อก้อดูดีๆ ล้อมันนานแล้วปัดขอบมาไม่รู้กี่รอบ ถ้าขอบบางแล้ว อันตรายครับ รับแรงดันยางไม่ได้ กระแทกฝาท่อ ตกหลุมนิดหน่อย ก้อเบี้ยวแล้ว เนื่องจากปัดบ่อยเกิน เนื้อแมกหายไปเรื่อยๆ

ในรูปสันขอบยังเยอะอยู่ แต่ดูดีๆว่าสันจิงหรือสันแต่งขึ้นมา

สมาชิกน้ำใจงามมากมาย :coolly-0041:

ของผมหลัง W-Work 17" กว้าง 7.5 ใส่ยาง 235/45 ก็ดูพอได้ครับ + สเปเซอร์อลูมิเนียม 1" ก็ล้นออกมานอกรถหน่อยน่ะครับไม่น่าเกลียดเกินลองดูครับ :coolly-0003:
ขอย้ำว่าโช๊คหลังต้องไม่นิ่มนะครับ

คุณBesterมีรูปมั้ยครับ เพราะล้อเท่ากันเลยอยากรู้ว่าลองแล้วล้นแค่ไหน แล้วไม่ทราบว่ายกตูดด้วยหรือเปล่าครับ

แต่โช๊คหลังต้องแข็งนะครับ ไม่ได้ยกตูดครับ
แต่ข้างหน้า 215/45 ครับ

ยื่นกำลังดีอ่ะ ขอบคุณสำหรับรูปครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม