• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

คาลิเปอร์เบรคหน้า ของตัว 12V กับ 24V

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ HeartBanDit
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

HeartBanDit

Register
เข้าร่วม
31 พฤษภาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
คาลิเปอร์เบรคหน้า ของตัว 12V กับ 24V มันใช้ด้วยกันได้หรือเปล่าครับ

หาของเดิม 24V อยู่ เจอแต่ 12V เลยไม่แน่ใจว่าใช้ด้วยกันได้หรือเปล่าครับ

คาลิเปอร์เบรคหน้า ของตัว 12V กับ 24V มันใช้ด้วยกันได้หรือเปล่าครับ

หาของเดิม 24V อยู่ เจอแต่ 12V เลยไม่แน่ใจว่าใช้ด้วยกันได้หรือเปล่าครับ
ขนาดเท่ากันครับ แต่จานเบลค 12 จะเล็กกว่าจานเบลค 24 แล้วก็มีเรื่องของระบบ abs ด้วยครับ รอผู้รู้อีกทีครับ:coolly-0026:

ขนาดเท่ากันครับ แต่จานเบลค 12 จะเล็กกว่าจานเบลค 24 แล้วก็มีเรื่องของระบบ abs ด้วยครับ รอผู้รู้อีกทีครับ:coolly-0026:

ผมไม่แน่ใจว่าจาน 12 เล็กกว่า 24 หรือว่าแค่บางกว่า

ถ้าเล็กกว่า ก็ฟันธงได้เลยว่าใส่ไม่ได้

ส่วนเรื่อง abs มีหรือไม่มีนั้นไม่เกี่ยวคับ คาลิปเปอร์ทำงาน ตามแรงดันน้ำมันเบรคที่มาตามท่อเท่านั้นเอง