• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

รถสตาร์ท ไม่ติดครับ rb25det

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ choodate
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

choodate

Register
เข้าร่วม
16 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมไปซื้อเครื่องมาจากเชียงกง

25โบ มี cdi แอร์โฟล์เขียว

พอวาง เรียบร้อย ปรากฎว่า สตาร์ทไม่ติด

มีอาการ หัวฉีดไม่ยก + ไฟไม่จ่าย

ที่ลองเปลี่ยนไปแล้วคือ ชุดสายไฟ + กล่อง ลองสลับหลายชุดแล้วก็ยังไม่หาย

ตอนนี้ช่างบอกขอลองเปลี่ยนจานจ่ายดูก่อน

อยากทราบว่า จะมี อุปกรณ์ หรือ sensor อื่นๆที่เกี่ยวข้อง
ที่ทำให้สตาร์ทไม่ติดอีกหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด:

รีเรยเปิดกล่อง ทำงานรึป่าวครับ เปิดกุญแจ on แล้วได้ยินเสียงปั้มติ๊กทำงาน 8วินาทีรึป่าว

มีไฟไปรอที่หัวฉีดมั้ย ไฟที่หัวฉีดทำงานรึป่าว

ผมเคยเป็นครับ rb25ไมโบ วางใหม่ หัวฉีดไม่ทำงาน ต้องเปลี่ยนหัวฉีด (เคลม) เพราะตอนซื้อเครื่องไม่ได้สตารส เพราะรีบ ทางร้านบอกว่ามีอะไรรับผิดชอบให้หมด...

• กระทู้ ผู้เขียน
รีเรยเปิดกล่อง ทำงานรึป่าวครับ เปิดกุญแจ on แล้วได้ยินเสียงปั้มติ๊กทำงาน 8วินาทีรึป่าว

มีไฟไปรอที่หัวฉีดมั้ย ไฟที่หัวฉีดทำงานรึป่าว

จะลองตรวจสอบดูครับ ได้ผลยังไงจะมา รายงานให้ฟังครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม