• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เข็มไมล์ไม่นิ่ง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311147
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311147

รถคันนี้ไม่เหมาะกับผู้ดี
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
30 เม.ย. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลารถวิ่ง เข็มไมล์มันจะสวิงขึ้นสวิงลงไม่นิ่ง อาการเกิดจากอะไรอะครับ

สงสัยมันซนครับ ดุด่าตักเตือนหน่อยก็ได้..เหมือนหลานพ๋มเลยซนยังกะลิง...555 เข้าเรื่อง

1. ถ้าเป็นไมล์สาย มี 2 สาเหตุ
แรก ใช้สายไมล์เทียม เข็มจะแกว่ง แต่ถ้าเลย 80 กม/ชม.แล้วจะนิ่ง
สอง ชุดไมล์เจ็ง..ง่ายมัย..
2. ถ้าเป็นไมล์ไฟฟ้า อันนี้คงเสียแน่นอนครับ

สงสัยมันซนครับ ดุด่าตักเตือนหน่อยก็ได้..เหมือนหลานพ๋มเลยซนยังกะลิง...555 เข้าเรื่อง

1. ถ้าเป็นไมล์สาย มี 2 สาเหตุ
แรก ใช้สายไมล์เทียม เข็มจะแกว่ง แต่ถ้าเลย 80 กม/ชม.แล้วจะนิ่ง
สอง ชุดไมล์เจ็ง..ง่ายมัย..
2. ถ้าเป็นไมล์ไฟฟ้า อันนี้คงเสียแน่นอนครับ

แก้ยังไงดีครับป๋า มีอะไหล่ไหมครับ

เป็นที่ความเร็วช้าๆรึป่าว ถ้าใช้ สายไมลคุณเป็นสายไมลเทียม เปลี่ยนใหม่หาย

รถหมีก็เป็น ไอ้เราก็เข้ามาตั้งนานว่ามันไม่ชอบให้ขับช้าๆเพราะขับ60-80 มันส่ายหน้าอย่างเดียว พอขับ 120 มันนิ่งเลย อิอิ

แก้ยังไงดีครับป๋า มีอะไหล่ไหมครับ

พ๋มยังไม่รู้เลยของน้องไมล์แบบไหน เจาะจงมาหน่อย และสาเหตุที่เป็นเช่นนั้นเกิดจากอะไร สายไมล์ หรือตัวเรือนไมล์ หาสาเหตุได้ก็แก้จุดนั้นครับ

สายไมล์ละมั้ง ผมเคยเป็นนะเปลี่ยนแล้วหาย ถ้าไม่หายก็เพราะแก๊สโซฮอลครับ :coolly-0030:

รถหมีก็เป็น ไอ้เราก็เข้ามาตั้งนานว่ามันไม่ชอบให้ขับช้าๆเพราะขับ60-80 มันส่ายหน้าอย่างเดียว พอขับ 120 มันนิ่งเลย อิอิ

อาการเดียวกันเลยอะครับ จอไมล์ออโต้เดิมเลยครับ

พี่นุแนะนำให้ถอดออกมาฉีดโซแน็กซ์ครับ แกบอกว่ามันฝืด มันเลยส่ายหน้า

สายไมคไกล้ จะขาดหรือป่าวครับ

พี่นุแนะนำให้ถอดออกมาฉีดโซแน็กซ์ครับ แกบอกว่ามันฝืด มันเลยส่ายหน้า
ถ้าสายไมลเทียม ผมถอดมาหล่อลืนก็แล้ว หยอดจาราบีเหลวก็แล้ว

ก็ไม่หาย แต่ดีขึ้น แกว่งที่ ความเร็วต่ำกว่า 40 เลยขึ้นไป นิ่ง

ถ้าสายไมลเทียม ผมถอดมาหล่อลืนก็แล้ว หยอดจาราบีเหลวก็แล้ว

ก็ไม่หาย แต่ดีขึ้น แกว่งที่ ความเร็วต่ำกว่า 40 เลยขึ้นไป นิ่ง
หรือว่าของกรูจะเทียมว่ะ

ของนู๋ก็เป็นเหมือนกัน...
สงสัยต้องเข้าไปหาเสี่ยอีกแระ... :coolly-0017::coolly-0009:

รถเค้าก็เป็น 0-100 แกว่ง พอเลยนั้น ไม่แกว่ง ทนใช้ ขี้เกียจแก้

ดีจังมีคนถาม ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม