• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ถามเรื่องหลังคาหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Wee3120
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Wee3120

แนวร่วม a31 สุพรรณบุ่รี
Register
เข้าร่วม
12 ม.ค. 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.ถ้ารถยังผ่อนอยู่ยุ่งยากมั้ยครับกับการติดตั้งหลังคาลูฟ (หรือยังเปลี่ยนไม่ได้)
2.ถ้าเอาหลังคาไม่ตรงรุ่นมาใส่พวก a32 r32 p11 b14 มาใส่ มิติสัดส่วนรถจะเหมือนหลังคาตรงรุ่นป่าวครับ (รูปร่างหลังคากับตัวรถ)
3.หลังคาที่ไม่ตรงรุ่นตัวไหนเหมาะสมที่สุด ที่จะนำไปใส่กับ a31 แปลงน้อย สวย
4."ถ้างบน้อยจำกัด" ทำสีเฉพาะตรงหลังคาที่เปลี่ยนได้มั้ยครับ หรือว่าทำทั้งคัน
ปล. อยากมีลูฟกับเค้าบ้าง รถเดิมๆแต่ขอออฟชั่นครบเป็นพอ :coolly-0010:ขาดลูฟอย่างเดียว ขอบคุณครับ
:coolly-0033:

• กระทู้ ผู้เขียน
ไม่ไม่มีใครรู้เลยหรือครับ ช่วยๆหน่อยครับ

รอผู้รู้มาตอบครับ

แปลงได้เลย ไม่เกี่ยวกะแน้น ส่วนถามว่าหลังคาอันใหน เหมาะสมสุด ผมว่า

ดูๆเอาที่ราคาไม่แพงมาก หรือไม่ก็ลองติดต่ออู่ดูดีกว่าครับ

เพราะกการแปลง ยังไงก็แปลงเหมือนกัน

1.ถ้ารถยังผ่อนอยู่ยุ่งยากมั้ยครับกับการติดตั้งหลังคาลูฟ (หรือยังเปลี่ยนไม่ได้)
2.ถ้าเอาหลังคาไม่ตรงรุ่นมาใส่พวก a32 r32 p11 b14 มาใส่ มิติสัดส่วนรถจะเหมือนหลังคาตรงรุ่นป่าวครับ (รูปร่างหลังคากับตัวรถ)
3.หลังคาที่ไม่ตรงรุ่นตัวไหนเหมาะสมที่สุด ที่จะนำไปใส่กับ a31 แปลงน้อย สวย
4."ถ้างบน้อยจำกัด" ทำสีเฉพาะตรงหลังคาที่เปลี่ยนได้มั้ยครับ หรือว่าทำทั้งคัน
ปล. อยากมีลูฟกับเค้าบ้าง รถเดิมๆแต่ขอออฟชั่นครบเป็นพอ :coolly-0010:ขาดลูฟอย่างเดียว ขอบคุณครับ
:coolly-0033:
ตอบเป็นข้อ ๆ แระกัน
1. เปลี่ยนได้ครับ เปลี่ยนแล้วก้อแจ้งไฟแนนซ์ แล้วก้อจัดการลงเล่มให้เรียบร้อยก้อจบ
2 - 3. ไอที่ว่าทั้งหมดเนี่ย ผมลองใส่รถลูกค้าที่อู่มาหมดแล้ว ใส่ได้หมดครับ ขึ้นอยู่กับงบประมาณและความชอบของเจ้าของรถเลยว่าชอบตัวไหนมากกว่ากันมันจะมีรายละเอียดปลีกย่อยที่ต่างกันอีกนิดหน่อย
ถ้าเรียงตามลำดับขนาดกระจกจะเป็นดังนี้ A32 / A31 / R33 / P11 / R32,B14 ( กระจกเท่ากัน )
4. ทำสีเฉพาะหลังคาได้ครับ หลาย ๆ คนเค๊าก้อทำกันแบบนั้นแหละ

โทรมาปรึกษาได้นะ 0817729909 ออย