• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

แนะนำหน่อยครับ..กลิ่น

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ABCD
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ABCD

Register
เข้าร่วม
16 พฤษภาคม 2010
  • กระทู้ ผู้เขียน
กลิ่นเข้าห้องโดยสาร เวลาซัด อ่ะครับ

กลิ่นอะไรครับ กลิ่นไอเสีย หรือกลิ่นน้ำมัน หรือกลิ่นตด หรือ หรือ หรือ...
ถ้ากลิ่นน้ำมัน ลองเช็คตามสายท่อน้ำมันเลยครับ หรือโอริงฝาถังน้ำมันในฝาโปงท้ายอ่ะ
ถ้ากลิ่นไอเสียก้อยางขอบฝาโปงหลัง กับยางที่อยู่ใต้คอนโซลเกียร์ แล้วก้อพวกยางขอบประตูต่าง ๆ ครับ

ขอเสริมจากพี่ออยอีกจุด...พวก..รูตามผนังห้องเครื่องกับห้องโดยสาร...เก็บให้หมดทุกเม็ด

ขอเสริมจากพี่ออยอีกจุด...พวก..รูตามผนังห้องเครื่องกับห้องโดยสาร...เก็บให้หมดทุกเม็ด

วางช่วยเก็บมั้ยอ่ะครับ มะวานว่าจะโทรตามมาช่วยซ่อมรถซะหน่อย อิอิ...:coolly-0041:

มันเข้าจากประตูลมช่องแอร์หรือเปล่าครับ

ลองดูก่อนครับว่ากลิ่นอะไรมั่งที่เข้ามาในรถครับ ?
รถผมก็เข้า เมื่อก่อนเข้ามาหมดเลย ทั้งกลิ่นท่อไอเสียรถตัวเอง-รถคันอื่น กลิ่นของที่เก็บไว้หลังรถ กลิ่นควันไฟข้างทาง กลิ่นความร้อนจากห้องเครื่อง ฯลฯ
ตอนนี้อุดหมดทุกรูเท่าที่ทำเองได้ ก็ดีขึ้นเยอะเลยครับ ลองหมดแล้วกลิ่นอื่นไม่มีเข้า เหลืออย่างเดียวแล้วคือกลิ่นควันไฟที่เผาหญ้าริมทางครับ
ยังแก้ไม่หาย กะว่าจะไล่เปลี่ยนพวกยางขอบต่าง ๆ ทั้งคันครับ

ขับไปให้ช่างดูดีกว่ามั้ยครับ

ผมว่ายางขอบประตูนี่แหละครับ
และก็รูต่างๆ ด้วย

เมิงยกคอนโซลเกียร์ขึ้นมาเด่ะ

เจอแล้ว

ช่างมันถอดไอที่ล็อคเกียร์ออก

แล้วไม่ยอมอุด

วิ่งเหม็น ๆ มาหลายเดือน

เอากาวอุดเรียบร้อยแระ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม